Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเกี่ยวก่ะเครื่อง แบรนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเกี่ยวก่ะเครื่อง แบรนอ่ะครับ

พอดีผมได้เครื่อง แบรนมาเป็นเครื่อง Acer อ่ะคับ แล้วผมมีข้อข้องใจอยากถาม

1. เครื่อง แบรนนี่ ถ้าถอดฝาเครื่้องออกมา (ด้านหลังเครื่องมีวอยแปะอยู่)อุปกรณ์ด้านในเครื่องจะหมดประกันทุกชิ้นเลยรึป่าวครับ

2.อันนี้สำคัญครับ ผมลง Windows ใหม่ไม่ได้ครับ ผมพยายามลงทั้ง Windows Vista และ XP ลงทั้งแผ่นแท้แผ่นเทียม ลงไม่ได้ครับ ผมลงได้แต่แผ่น QuickPC 90 หลังจากลองมาหลายแผ่น Vista นั้น ติดตรง Complete Install แล้วก็อยู่ตรงนั้นนานมาก แล้วมันก็ฟ้องว่า ติดตั้ง Component ไม่ได้
    WinXP นั้น จอฟ้าเลยครับ ถ้าไม่จอฟ้า ก็บอกว่า แผ่นมีปัญหา ก๊อบไฟล์นั้นไฟล์นี้ไม่ได้ เหอๆ เซงมากครับ ท่านใดช่วยได้ รบกวนทีครับผม ไม่รู้จะทำยังไง

ปล. แผ่นผมทุกแผ่นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ผมเช๊คแล้ว
    ปล.2 ขอวิธีแก้ด้วยนะครับ ถ้าท่านใดทราบ
    Last edited by ThaiNEt; 18 Dec 2007, 14:51:24.

1 หมดครับ
    2 ลองซื้อแผ่นใหม่มาลงดูครับ ปกติต้องลงได้ครับ

Comment

อย่างที่บอกครับ แผ่นผมไม่มีปัญหาแน่นอนทุกแผ่นครับ ลองแล้วครับ

Comment

ฮาดดิสมีปัญหาคับ ถ้าไม่เปนแบด ก็ เกีี่ยวกะไดเวอร์ ลองเช็คดูนะคับ อาการนี้ผมเจอบ่อย

Comment

ฮาร์ดิสผมเช๊คแล้วคับ ไม่มีแบดแน่นอน ส่วนเรื่อง Driver นี่ผมคิดว่าไม่น่ามีนะ

ปล.มันมีเรื่อง Lock ไม่ให้ลงอาไรแบบนี้รึป่าวครับ

Comment

ACER ไม่มีล๊อกนะ ผมลงให้ชาวบ้านมาหลายเครื่องแล้ว ทั้ง PC NB ลงได้ทุดเครื่อง

Comment

Originally posted by ThaiNEt View Post
              พอดีผมได้เครื่อง แบรนมาเป็นเครื่อง Acer อ่ะคับ แล้วผมมีข้อข้องใจอยากถาม

1. เครื่อง แบรนนี่ ถ้าถอดฝาเครื่้องออกมา (ด้านหลังเครื่องมีวอยแปะอยู่)อุปกรณ์ด้านในเครื่องจะหมดประกันทุกชิ้นเลยรึป่าวครับ

2.อันนี้สำคัญครับ ผมลง Windows ใหม่ไม่ได้ครับ ผมพยายามลงทั้ง Windows Vista และ XP ลงทั้งแผ่นแท้แผ่นเทียม ลงไม่ได้ครับ ผมลงได้แต่แผ่น QuickPC 90 หลังจากลองมาหลายแผ่น Vista นั้น ติดตรง Complete Install แล้วก็อยู่ตรงนั้นนานมาก แล้วมันก็ฟ้องว่า ติดตั้ง Component ไม่ได้
              WinXP นั้น จอฟ้าเลยครับ ถ้าไม่จอฟ้า ก็บอกว่า แผ่นมีปัญหา ก๊อบไฟล์นั้นไฟล์นี้ไม่ได้ เหอๆ เซงมากครับ ท่านใดช่วยได้ รบกวนทีครับผม ไม่รู้จะทำยังไง

ปล. แผ่นผมทุกแผ่นไม่มีปัญหาแน่นอนครับ ผมเช๊คแล้ว
              ปล.2 ขอวิธีแก้ด้วยนะครับ ถ้าท่านใดทราบ

1. ของเอเซอร์ กับ HP ไม่หมดครับ แต่เวลาเคลม ต้องใส่ชิ้นส่วนเดิมทั้งหมด

Comment

เหอๆ แล้วทำไมผมลงไม่ได้ ผมถอดมาลองหมดแล้วนะครับ เปลี่ยน แรมก็แ้ล้ว ฮาร์ดดิสเอาไปลองลงก่ะเครื่องอื่นก็ลงได้ เปลี่ยนการ์ดจอก็เปลี่ยนแล้ว แต่ก็ยังลงไม่ได้ เหลือMainboard อย่างเดียว เหอๆ....

ขอบคุณท่าน gidd009 ครับ..ผมสบายใจขึ้นมาหน่อย ตกลงมานไม่หมดประกันช่ายป่ะครับอุปกรณ์ในเครื่องอ่ะครับ..แล้วเวลาเครมนี่ ต้องยกไปทั้งเครื่องช่ายป่ะครับ

Comment

026254311 / 1800291991

ACER CALL Center โทรไปเรื่อง วอล์ยหลังเครื่อง

แล้วก็ถามอาการลงไม่ได้ ด้วย

Comment

เอางี้ แกะตรายี่ห้อหน้า case ออกดิ เผื่อมันจะลืมแล้วลงได้ก็ได้ 55555+++++

อิอิอิ หาแผ่นใหม่มาลงดูครับ

Comment

ตามที่ข้างบนบอกครับ

ทั้ง ACER และ HP ไม่หมดประกันครับ สามารถเคลมได้แต่ทุกชิ้นส่วนต้องอยู่เหมือนเดิมและไม่สามรถถอดเฉพาะชิ้นส่วนไปเคลมได้ครับ

ส่วนเรื่อง software นั้นน่าจะลงได้ครับผมก็ลงอยูตลอดนะครับ ไม่ได้ lock อะไรแน่นอนครับ

Comment

Working...
                      X