Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมีปัญหาเรื่องของภาพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมีปัญหาเรื่องของภาพครับ

คือคอมของผมมันมีปัญหาเรื่องของภาพหน่ะครับ คือเล่นเกมอยู่ดีๆภาพก็แตกกระจาย เหลือเพียงแค่จุดสีแดงและดำเท่านั้นอะครับ แล้วพอรีเครื่องก็เป็นอีก Formatแล้วก็เป็นอีก อยากจะถามว่ามันเป็นปัญหาที่การ์ดจอของผมใช่ไหมครับ เพราะในตอนที่ผมลงวินโดวใหม่ภาพก้ยังแตกๆอยู่ครับ แตกแบบที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อนเลย การ์ดจอที่ผมใช้อยู่ XFX 8600GTS ครับยังอยู่ในประกัน
    Last edited by Korrelof; 18 Dec 2007, 16:52:41.

Originally posted by Korrelof View Post
    คือคอมของผมมันมีปัญหาเรื่องของภาพหน่ะครับ คือเล่นเกมอยู่ดีๆภาพก็แตกกระจาย เหลือเพียงแค่จุดสีแดงและดำเท่านั้นอะครับ แล้วพอรีเครื่องก็เป็นอีก Formatแล้วก็เป็นอีก อยากจะถามว่ามันเป็นปัญหาที่การ์ดจอของผมใช่ไหมครับ เพราะในตอนที่ผมลงวินโดวใหม่ภาพก้ยังแตกๆอยู่ครับ แตกแบบที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อนเลย การ์ดจอที่ผมใช้อยู่ XFX 8600GTS ครับยังอยู่ในประกัน
    เช็คความร้อนการ์ดจอ และอุปกรณ์อื่นๆด่วนครับ อาจเปนเพราะกาดจอร้อนครับ หรือว่าท่านocแล้วไม่สเถียรครับ

Comment

เพราะผมลืมเสียพัดลมอีกตัวอะครับ ตัวนี้มันตัวใหญ่เป่าการ์ดจออย่างเดียวเลยอะครับ ผมกลัวว่าการ์ดจอมันจะร้อนจนเดี้ยงอะครับ แต่มันยังอยู่ในประกันอยู่ครับ

Comment

น่าจะมีปัญหาที่ไดรเวอร์ของการ์ดจอมากกว่า

Comment

Originally posted by โชติก View Post
          น่าจะมีปัญหาที่ไดรเวอร์ของการ์ดจอมากกว่า
          ไม่รู้เหมือนกันอะครับ เพราะว่า มันก็ขึ้นจอฟ้าที่เตือนเกี่ยวกับDriverของการ์ดจอ แจ่พอผมลบลงใหม่ก็ยังเหมือนเดิม Formatเครื่องแล้วลงDriverอีกตัว มันก็ยังเหมือนเดิมอะครับT_T

Comment

การ์ดจากลาก็เเนวๆนั้นล่ะครับ มันป่วย

Comment

ถ้าถึงขั้น format แล้วลงใหม่ แล้วใช้ driver ที่เคยใช้แล้วไม่มีปัญหา.... ก็มีแววละงับว่า กาดจอท่านถึงที่ชอบ ลองเอาปายเสียบใช้งานกับเครื่องอื่นดูงับ ถ้ายังเป็น ได้เวลาเคลมละงับ
              Last edited by Teardrop; 18 Dec 2007, 18:15:30.

Comment

ภาพแตกไม่ทราบว่าคล๊อกหรือไม่ ถ้าคล๊อกปรับลดลงมาให้เป็นปกติครับ
                -----------------------------
                ถ้าไม่ได้คล๊อก เปลี่ยนไดร์เว่อร์ก็ไม่หาย
                แปลว่าว่าการ์ดตัวนี้มีปัญหานำไปเครมที่พันทิพย์ได้เลยครับ เอาไปแต่การ์ดพอครับ
                กลับมาได้กล่อง กับไดร์เว่อรน์แถมมาให้ด้วยครับ ประกันค่ายนี้เจ๋งสุดแล้วครับ

Comment

ครับตอนนี้ผมฝากร้านแถวบ้านเค้ารับเลี้ยงให้ละครับ ^^"เพราะช่วงปีใหม่ผมไม่มีเวลาว่างเลย

Comment

Originally posted by guru View Post
                    ภาพแตกไม่ทราบว่าคล๊อกหรือไม่ ถ้าคล๊อกปรับลดลงมาให้เป็นปกติครับ
                    ถ้าไม่ได้คล๊อก เปลี่ยนไดร์เว่อร์ก็ไม่หาย
                    แปลว่าว่าการ์ดตัวนี้มีปัญหานำไปเครมที่พันทิพย์ได้เลยครับ เอาไปแต่การ์ดพอครับ
                    กลับมาได้กล่อง กับไดร์เว่อรน์แถมมาให้ด้วยครับ ประกันค่ายนี้เจ๋งสุดแล้วครับ
                    จริงหรอครับที่ให้มาทั้งกล่องใหม่เลย ^^" โอ้วแจ๋วจริง การ์ดจอดี ประกันARC 3ปีคุ้มจริงๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ^^" ขอให้มีความสุขในวันขึ้นปีใหม่กันถ้วนหน้านะครับ

Comment

Working...
                      X