Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอายุการใช้งานของไฟแต่งเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอายุการใช้งานของไฟแต่งเคสครับ

เพื่อนๆคนไหนที่ใช้ไฟแต่งเคสของ Thermaltake Light Dual หรือของ Sunbeam มันอายุการใช้งานประมาณกี่เดือนครับ ผมใช้2เดือนเองอ่ะ มันก็หมดสภาพแล้ว -*-

หมดสภาพยังไงเหรอ?

ลองเช็คดูดีๆ เพราะเคยเจอะ ตัวหลอดไม่ได้มีปัญหาแม้มันจะดับไปเองหลังจากใช้งานไม่นาน แต่มีปัญหาที่ตัวอแดปเตอร์ พอเปลี่ยนตัวนี้ก็ใช้ได้ตามปกติ

Comment

นานนะ
      2 เดือนหมดสภาพนี้ยางไงอะ งับ หลอดขาด หรือว่า ไฟอ่อน ?

ถ้าไฟอ่อน เนี่ย มี ได้ 2 กรณี คือตอนนี้ ไฟเลี้ยง หลอดไฟ ท่านอาจมีปัญหา V ตก
      หรือ เกินไฟกระชาก / V สูงเกิน วิ่งเข้าไฟเส้นนั้นบ่อยๆ จะทำให้หลอด UV เสื่อมเร็วงับ

ps LED ต่างๆ ก็เหมิอนกันนะ

Comment

โครงสร้าง ปกติวงจรพวกนี้ จะเสียก่อนหลอด
        หลอดพวกนี้ไม่มีใส้ ไม่พังง่ายๆแน่นอน ยกเว้นไปกระแทกมันแรงๆ

Comment

คือไฟมันไม่ติดอ่ะ ดับไปเฉยๆเลย เดี๋ยวลองเช็คดูละกันครับว่ามันมีปัญหายังไง ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Working...
          X