Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Enhance Power Supply มาเล่าสู้กันฟังหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Enhance Power Supply มาเล่าสู้กันฟังหน่อย

ใครใช้ Enhance Power Supply มาเล่าสู้กันฟังหน่อย
    อยากจากประสบการณ์ดูจากสเปคผมว่าราคุ้มมากอ่ะ
    แต่ใช้งานจริงๆอยากรู้จากท่านผู้ใช้ครับ วัตต์จริงใช้มั้ยครับ
    ที่แน่ๆ

ไม่มีใครตอบ ไม่มีใคร ดันทำไม วันนี้ เงียบเหงาจัง

Comment

uppppp

Comment

ใช้อยู่ครับ ดีและคุ้มค่าเงิน ประกันก็ดี (ผมเคลมตัวใหม่ ไม่ถึง 3 นาที ไม่ลองก่อนด้วย) สเปกตามลายเซ็นต์เคยเอา 8800 GTX ของเจ้านายมาลองความแรง + HDD อีกสองลูก (เป็น5) ยังเล่นเกมส์ได้สบายบรื๋อ

เดี๋ยวสิ้นเดือน จะไปสอยตัว 400w (1850 บ.) มาใส่เครื่องน้องอีกตัวนึง เพราะ HDD เริ่มเยอะแระ

ข้อเสียก็มี คือไม่มีอุปกรณ์บันเดิลอะไรมาให้เลย ไม่มีคู่มือ ไม่มีสติ๊กเกอร์ กล่องก็กากๆ
        Last edited by gidd009; 19 Dec 2007, 02:35:46.

Comment

บอกหน่อยนะ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
            ใช้อยู่ครับ ดีและคุ้มค่าเงิน ประกันก็ดี (ผมเคลมตัวใหม่ ไม่ถึง 3 นาที ไม่ลองก่อนด้วย) สเปกตามลายเซ็นต์เคยเอา 8800 GTX ของเจ้านายมาลองความแรง + HDD อีกสองลูก (เป็น5) ยังเล่นเกมส์ได้สบายบรื๋อ

เดี๋ยวสิ้นเดือน จะไปสอยตัว 400w (1850 บ.) มาใส่เครื่องน้องอีกตัวนึง เพราะ HDD เริ่มเยอะแระ

ข้อเสียก็มี คือไม่มีอุปกรณ์บันเดิลอะไรมาให้เลย ไม่มีคู่มือ ไม่มีสติ๊กเกอร์ กล่องก็กากๆ
            ขอบคุณคร๊าบบบบ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนตอบผมเลยอ่ะ รู้สึกยังไงมะรู้ แต่ขอบคุณครับ
            เดี้ยวอ่านหนังสือต่อแล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

อีกนิด วัตต์และแอมป์ข้างตัวถัง อาจดูน้อยกว่ายี่ห้อดัง แต่ Maximum รวม เยอะมากๆครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะตัว 500W ก็ดีนะครับ สำหรับผมก็ถือว่า ok กับเงินที่เสียไปครับ เด๊ยวสิ้นเดือนอยากจะลองวัดใจกับ Enhance ตัวนี้ดูว่าจะเอา Q6600+8800GTS(G92)+HD อีก 2 ลูกอยู่หรือปล่าว เป็นกำลังใจให้ผมด้วยเน้อ เหอะๆ

Comment

Originally posted by Memorize View Post
                  ผมก็ใช้อยู่นะตัว 500W ก็ดีนะครับ สำหรับผมก็ถือว่า ok กับเงินที่เสียไปครับ เด๊ยวสิ้นเดือนอยากจะลองวัดใจกับ Enhance ตัวนี้ดูว่าจะเอา Q6600+8800GTS(G92)+HD อีก 2 ลูกอยู่หรือปล่าว เป็นกำลังใจให้ผมด้วยเน้อ เหอะๆ
                  ผมว่าผ่านสบายครับ เห็นในเวปๆนึงเค้าก็ใช้สเปกประมาณนี้ อัดกับตัว 400w ยังวิ่งฉิวเลย

Comment

Originally posted by Memorize View Post
                    เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็รอสอยอยู่ครับ
                    ถามอีกอย่าง 500 W มีสองรุ่น รุ่นที่มี 80 อารายนี่แหละที่เกี่ยวกับการ
                    จัดการพลังงาน ดีกว่าแบบว่าประหยัดไฟกว่า ผมว่าถ้าไม่คิดค่าไฟ ซื้อตัว
                    สองพันกว่าจะคุ้มกว่ามั้ย

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                      เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็รอสอยอยู่ครับ
                      ถามอีกอย่าง 500 W มีสองรุ่น รุ่นที่มี 80 อารายนี่แหละที่เกี่ยวกับการ
                      จัดการพลังงาน ดีกว่าแบบว่าประหยัดไฟกว่า ผมว่าถ้าไม่คิดค่าไฟ ซื้อตัว
                      สองพันกว่าจะคุ้มกว่ามั้ย
                      อันนี้แล้วแต่ครับ ยังไงลองไปถาม "เฮีย" แกดูก่อน ว่ามันต่างกันขนาดไหน ขานี้แกชอบคุยกับลูกค้าอยู่แล้ว แต่อย่าไปถามเด็กร้านที่หน้าจ๋อยๆหน่อยล่ะ ดูตอบแบบตามโบรชัวร์ เหมือนไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่

Comment

555 ผมซื้อ Abit AN9-32X มาคราวที่แล้ว ไม่อยากฟังเฮียแกอ่ะพูดยาวเกิน
                        ฟังไม่ทัน 555 แต่ผมเทียบนะ แอมป์ 3.3V 5v จ่ายแยะกว่า สองเฟสเท่ากัน

Comment

ตอนที่ผมซื้อจะมีพี่เค้าคนนึงน่ะครับ(ที่แบบตามคำถามได้หมดเลย) คอยแนะนำสินค้า ตอนก่อนที่ผมจะซื้อผมเผลอไปเกาะตู้กระจกหน้าร้านเพราะดูของ พี่เค้าเดินมาปุ๊บแนะนำๆ ผมก็เลยยืนถามพี่เค้าไปเรื่อย แล้วพอดีจะเปลี่ยน PSU พอดีก็เลยถามพี่เค้า สรุปผมก็รู้จัก Enhance แล้วก็กลับมาตัดสินใจแต่ก็แปลกๆดีนะ ตอนแรกผมไม่รู้จัก Enhance เลยมารู้จักก็เพราะพี่เค้าเนี่ยแหละ วันนี้ยังรู้สึกดีๆอยู่เลย เหอะๆ ขอเล่าย้อนประวัติ Enhance 500W ของผมสักนิดนึง

ปล. แล้วสรุปพี่คนนั้นเค้าชื่ออะไรหรอครับ ใครพอจะทราบบ้างอ่ะ ร้าน Saveway นะ

Comment

ที่ผมเห็น power Factor ที่ดีที่สุด ก็เป็นของ Enhance นะครับ ผมคงเลือก Enhance อ่ะครับ
                            แต่อยากรู้ ไอ่สองตัวที่ผมถามไปนี่แหละ ระหว่าง 80 มี หรือ ไม่มี จะเอาอันไหนดี แต่ เล็งไม่มีอ่ะงบน้อย
                            ดูรีวิว กันแล้วจะรู้ว่าคุ้ม เค้าบอกกันว่า ต่างประเทศนิยมกว่า อีหนูแมกอีก แต่ดูจากรีวิวแล้ว ผมคงเล่น Enhance
                            ความรู้จากวิดวะ ปวช ปวส ของผม ก็ดูจากรีวิว Enhance แจ่มอ่ะ
                            http://www.gamenpc.net/css/hardware/...undup01/8.html
                            อันนี้ครับ รีวิว

Comment

ผมว่าค่า 80 มันเป็นมาตราฐานที่ทุก PSU จำเป็นต้องมีแล้วล่ะครับ อันนี้ผมจำกระูทู้ที่มาจากเวปนี้ที่ท่านนึงเขียนเอาไว้ไม่ได้น่ะครับ(ต้องขอโทษที) ท่านได้อธิบายไว้อย่างดีมาก เรื่อง 80+ ยังไงท่านลองค้นหาดูนะครับ

Comment

Working...
                              X