overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: จริงหรือเปล่าที่ M2N - E มีปัญหา

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

Default จริงหรือเปล่าที่ M2N - E มีปัญหา

คือจะซื้อแล้วตอนแรกแต่ร้าน Jedi บอกว่ามันมีปัญหาเลยไม่อยากเอามาขาย ผมก่ะว่าจะวัดดวงซื้อมาครับก็เลยอยากถามว่าถ้ามันมีปัญหาแล้วทำอะไรได้ไหมนอกจากทำใจครับ ขอบคุณ

OverclockZone Member Broken Hell's Avatar

ปัญหาอะไรอะ ใช้อยู่

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ร้านแบบนี้ ไม่น่าคบ ไม่มีของก็บอกปัญหา บอกมาตรงๆซะยังดีกว่าว่าของหมด เลิอกผลิตก็ว่าไป แบบนี้รับได้ แต่ ไม่มีของจะขาย แล้วบอกมันห่วย รับไม่ได้ครับ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

บอร์ดตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ คนใช้กันเยอะครับ ตัวนี้ ผมก็เคยใช้
    เขาไม่มีของมากกว่าครับ ที่บอกแบบนั้น เพราะมันเลิกผลิตแล้วครับ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

เค้ากัรเราไปถามหาจากร้านอื่นไงครับ เค้าต้องการให้เราถามว่า แล้วตัวไหนดีพี่ ที่ไกล้เคียงกัน แล้วก็ซื้อจากร้านเค้า

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไม่เห็นมีปัญหาอะไรคับ งงๆ^^"

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ปํญหาเรื่องราคามั้งครับ มีอยู่พักนึงถ้าจะซื้อเเล้วตรวจสอบราคา มันต่างกันมากเลย

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ร้านแบบนี้ ไม่น่าคบ ไม่มีของก็บอกปัญหา บอกมาตรงๆซะยังดีกว่าว่าของหมด เลิอกผลิตก็ว่าไป แบบนี้รับได้ แต่ ไม่มีของจะขาย แล้วบอกมันห่วย รับไม่ได้ครับ
    ผมคิดตามแบบพี่วิกรนะ เหอะๆ แบบนี้ใช้ไม่ได้หงะ

ปล.ชื่อจขกท.นี่ นักร้องLPใช่ปะ

Yossi
    Guest

ผมใช้มาก็ไม่มีปัญหานะ
    แต่ปัญหาของเขา อาจจะว่า แรมมันมีไฟแค่ 1.95
    เป็นปัญหาของพวกมีแรมแรงๆ

OverclockZone Member l2ashies's Avatar

พูดเปงตลกเลย - -'
    ทีมะก่อน มะช่ายตัวนี้หรอกหรือ ที่มานขาดตลาด เดินหากันทั่วพันทิพยังไม่มีขายอะ
    แล้วมาบอกว่ามานมีปัญหา พูดงี้ด้ายงาย ( ใช้อยู่ๆ อิอิ )

OverclockZone Member -=MasteR=-'s Avatar

ผมใช้อยู่ครับ ไม่เจอปัญหาไรเลยครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

เหอะๆ
    ใช้ดีไม่มีปัญหาคับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ตอนผมซื้ออ่ะ มีปัญหานะ - -*
    แบบว่า หารอบพันทิพเลย ไม่มีสักร้าน ดีนะ เจอวางซ้อนๆกัน 2 กล่อง ที่ร้านแห่งหนึ่ง เลยได้มา

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ของผมมีปัญหากะพักลม CPU ตอนเปลี่ยนแรกๆ แต่เซ็ทไบออสก็หายปกติครับ นอกนั้นไม่มีไร

Yossi
    Guest

Quote Originally Posted by IX View Post
    ของผมมีปัญหากะพักลม CPU ตอนเปลี่ยนแรกๆ แต่เซ็ทไบออสก็หายปกติครับ นอกนั้นไม่มีไร
    เป็นเหมือนกันแฮะ กับพัดลมเดิมๆ แต่พอเปลี่ยนเป็น Freezer แล้วหาย

JEDI MASTER
    Guest

ตามที่จขกท บอกว่า ร้านJEDI บอกว่า M/B ASUS M2M-E มีปัญหาจากที่ร้านเคยประกอบมามันมีปัญหาจริงๆครับพนักงานหน้าร้านอาจจะๆไม่บอกรายละเอียดน้อง จขกท ครับทางร้านจึงไม่เอา m/b ตัวนี้มาขายครับไม่ใช่ว่าทางร้านไม่มี m/b ตัวนี้มาขายก็เลยบอกว่ามันไม่ดีครับ อาการที่ทางร้านเจอก็คือมันจะเปิดไม่ติดครับไฟเข้า m/b แต่กดเปิดแล้วมันไม่ทำงาน ครับแล้วเจอบ่อยมากครับทางร้านเลยไม่เอา m/b ตัวนี้มาขาย ลูกค้าเองก็หงุดหงิดครับเพิ่งประกอบใหม่ทำไมมันเสีย ส่วนคนอื่นที่ใช้อยู่แล้วไม่เป็นอะไรเลยทางร้านก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับแต่ทางร้านเจอมาแบบนี้จริงๆครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by JEDI MASTER View Post
    ตามที่จขกท บอกว่า ร้านJEDI บอกว่า M/B ASUS M2M-E มีปัญหาจากที่ร้านเคยประกอบมามันมีปัญหาจริงๆครับพนักงานหน้าร้านอาจจะๆไม่บอกรายละเอียดน้อง จขกท ครับทางร้านจึงไม่เอา m/b ตัวนี้มาขายครับไม่ใช่ว่าทางร้านไม่มี m/b ตัวนี้มาขายก็เลยบอกว่ามันไม่ดีครับ อาการที่ทางร้านเจอก็คือมันจะเปิดไม่ติดครับไฟเข้า m/b แต่กดเปิดแล้วมันไม่ทำงาน ครับแล้วเจอบ่อยมากครับทางร้านเลยไม่เอา m/b ตัวนี้มาขาย ลูกค้าเองก็หงุดหงิดครับเพิ่งประกอบใหม่ทำไมมันเสีย ส่วนคนอื่นที่ใช้อยู่แล้วไม่เป็นอะไรเลยทางร้านก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับแต่ทางร้านเจอมาแบบนี้จริงๆครับ
    ตังจิงป่้าวหงะ

OverclockZone Member Apichart's Avatar

ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่นะ ก็ไม่มีปัญหาไรครับ คุ้มกับราคาดี..................

Yossi
    Guest

Quote Originally Posted by JEDI MASTER View Post
    ไม้รู้ตัวจิงป่าวนะ แต่ผมก็เจอปัญหานี้จริงๆ ไฟเข้าแต่บูทติดมั่ง ไม่ติดมั่ง
    ปัญหาที่พัดลมชัวร์ เพราะผมเปลี่ยนพัดลมเป็น Freezer แล้วหาย

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ผมใช้อยู่เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด เห็นที่ร้าน Compute & More ชั้น 4 ติดกับ Busitek ยังมีขายอยู่ครับ หลายตัวเลย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks