Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรือเปล่าที่ M2N - E มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะว่าไปก่อนที่ bios0802จะออกมาก็เห็นว่าเจอปัญหานี้กันหลายคน ที่ร้านว่ามาก็ถูกแค่ส่วนหนึ่งแต่ไม่
    ทั้งหมด

ปล.bios 1202 แฟลชแล้วลากได้เยอะกว่าเดิมพอสมควรใครรู้สึกเหมือนผมบ้าง bios รุ่นเก่าๆ
    ผมต้องทดแรมลงไปที่400ถึงจะพาซีพียูไป3.0ได้ แต่้ตัวล่าสุดเนี่ยทดแค่533ครับ

Comment

ไม่มีปัญหา เป็นบอร์ดที่ดีที่สุดสำหรับamd

Comment

ไม่เห็นมีปัญหานะ ใช้มาเป็นปีแล้ว ถ้ามีก็ตรงที่ไม่มีตังเปลี่ยนเป็น8800gt อะ

Comment

ผมได้ตัวนี้มาจาก Compute & More ครับใช้ได้ 6 วันเปิดไม่ติด กลับไปที่ร้านเปลื่ยนตัวใหม่ให้ทันที แจ่มครับ อิอิ บริการดีจัง (พี่คนสูงๆ หัวโล่นๆ) แต่ตอนนี้ใช้มาก็ปกติดีครับ อิอิ

Comment

อยากทราบราคาจั้งครับประมาณเท่าไรเหรออยากรู้มั้กมากกกกกกก

Comment

ของผมซื้อเมื่อสามเดือนก่อนที่เซียร์ราคาอยู่ที่ 3480.- คาดว่าราคาน่าจะราวๆนี้หรือ
              อาจจะถูกลงนิดหน่อยครับ

Comment

เท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ ไบออส 0802 ลากสบายๆไฟแรมน้อยไปก็โมเอา ถือว่าสุดคุ้มครับ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                  ของผมซื้อเมื่อสามเดือนก่อนที่เซียร์ราคาอยู่ที่ 3480.- คาดว่าราคาน่าจะราวๆนี้หรือ
                  อาจจะถูกลงนิดหน่อยครับ
                  ร้านAuto net อะป่าวคับ ผมเคยต่อพี่แกแล้ว ไม่ยอมลดให้เลยง่ะ แต่ถึงไม่ลดผมก็ว่าคุ้มดีนะ PCB เดียวกะ M2N-E SLi Deluxe ด้วยจิ แฟลช Bios เป็น M2N-E SLi Deluxe แล้วลากได้อีกไกล

ปล.แต่ผมยังไม่ได้แฟลชเลยง่ะ

Comment

ใช้ m2n ไม่มี e อ่ะค่ะ ต่างกันตรงไหนหลอกคะ ไม่ทราบจริงๆ เคยใช้แต่ intel

Comment

Originally posted by IX View Post
                      ร้านAuto net อะป่าวคับ ผมเคยต่อพี่แกแล้ว ไม่ยอมลดให้เลยง่ะ แต่ถึงไม่ลดผมก็ว่าคุ้มดีนะ PCB เดียวกะ M2N-E SLi Deluxe ด้วยจิ แฟลช Bios เป็น M2N-E SLi Deluxe แล้วลากได้อีกไกล

ปล.แต่ผมยังไม่ได้แฟลชเลยง่ะ
                      ใช่ครับ
                      M2N น่าจะเป็น nforce4 มั้งครับไม่แน่ใจ
                      แต่ M2N-E มัน 570 Ultra ครับ
                      Last edited by Redmachine; 19 Dec 2007, 20:17:19.

Comment

Originally posted by KoKi View Post
                        ใช้ m2n ไม่มี e อ่ะค่ะ ต่างกันตรงไหนหลอกคะ ไม่ทราบจริงๆ เคยใช้แต่ intel
                        ต่างกันที่ chipset ครับ m2n nForce 430 / m2n-e nForce 570 ulta
                        และช่อง sata m2n x4 sata / m2n-e x6หรือx8sata ไม่รู้ จำไม่ได้ครับ - -
                        M2N ลากไม่ค่อยขึ้นครับเหมาะสำหรับคนเดิมๆลากนิดหน่อย
                        ราคาก็ถูกกว่า ประมาณเกือบ 1,000 ครับ
                        ส่วนรูปลักษณ์ M2N-E สวยกว่าครับ ^^

Comment

Originally posted by InF3RNaL View Post
                          ต่างกันที่ chipset ครับ m2n nForce 430 / m2n-e nForce 570 ulta
                          และช่อง sata m2n x4 sata / m2n-e x6หรือx8sata ไม่รู้ จำไม่ได้ครับ - -
                          M2N ลากไม่ค่อยขึ้นครับเหมาะสำหรับคนเดิมๆลากนิดหน่อย
                          ราคาก็ถูกกว่า ประมาณเกือบ 1,000 ครับ
                          ส่วนรูปลักษณ์ M2N-E สวยกว่าครับ ^^
                          ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ..แต่ก้มะค่อยเข้าใจอยู่ดีแหล่ะค่ะ - -" แฮ่ะๆ ไม่ค่อยถนัดพวก hardware พอดีเพิ่งซื้อเครื่องมา ลองมาเล่น AMD แต่มะอ่านๆเจอ แต่ M2N-E เลยสงสัยว่าทำไมของเรามะมี E (ชวนเพื่อนไปซื้อ เค้าเลือกให้) คิดว่าคงไม่ได้ลากไปไหน..555
                          ที่ซื้อมา
                          x2 4200
                          DDR 2 1G bus667
                          M/B Asus M2N
                          VGA GF8500GT 512 mb
                          ยังไม่รู้เลยว่าเล่นเกมส์แรงแค่ไหน...T T จัดไปให้หลานไอ้เราใช้แค่ X700 256mb

Comment

ผมใช้มาก็ 1 ปีกับอีก 1 เดือนก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรและคงจะใช้ไปอีกนานครับ(ฃื้อจากร้านข้างๆ)

Comment

อ๋อ มี ปัญหา จริงๆ ครับ ซื้อมาวันแรกเลยประกอบเสร็จไฟเข้า เปิดติดครั้งแรก ปกติ หลังจากนั้น ไม่ติดละ ส่งไปเคลมมาเขาเอาตัวใหม่ให้เลย ที่ synex ปกติไม่เคยได้ตัวใหม่ พอได้ตัวใหม่มา ก็ ปกติ ครับ
                              ผมว่าในสายการผลิต ของ M2N-E ก็ มีตัวเสียๆ หลุดออกมาเยอะเหมือนกัน

Comment

ผมมีอยู่ 2 ตัว ใช้มาปีกว่าได้แล้วไม่เคยงอแงเลยครับ

ปัญหาที่เจอคือรู้สึกว่าช่องเสียบแรมสีเหลืองมันเสียบไม่แน่นเท่ากับช่องสีดำ ไม่รู้ติดไปเองรึเปล่า

Comment

Working...
                                X