Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาครับ

ผมได้ใช้ สเปค
    Cpu Core2duo E 6750 2.66 GHz
    ASUS P5KR
    Ram 1G*4 667 CORSAIR
    ASUS EN8600GT SILENT
    HDD 400 GB

จะถามว่า คอมผมได้ซื้อมาแค่สามวัน power supply ที่มาจากเครสมันดังออกมาตรงพัดลม 450W ธรรมดาที่แถมมากะเครส เหงทางร้านบอกต้องเปลี่ยน power supply เพราะเสปคพี่สูง เราต้องใช้แบบไหนครับ ราคาแบบใด ขอดูรูปด้วยนะครับ แล้ว 700 วัตต์แบบภาพใช้ได้ไหมครับ ขอบคุณ จริงๆครับ

Last edited by benzbume; 18 Dec 2007, 20:35:48.

450W ก็เอาอยู่งับ แต่แนะนำวัต แท้งับ (จิงๆ 400W วัตแท้ยังเอาอยู่เลยมั่ง)...ถ้าพวก กิ๊กก๊อก แถมมากับ case นี้วัดดวงงับ
    ไม่งั้นก็ พวก คุณภาพ ดีๆ หน่อย ซัก 500W+ ก็ได้แล้วงับ

ส่วนที่ดังเนี่ย ดังเสียงพัดลม หรือ เสียงยังไงอะงับ ?

ps วัตแท้ก็ พวก Enhance, Enermax, Asus, Corsair, etc.,

ps2. spec จขกท ใกล้เคียงกะผมละงับ แต่ 460W enermax ผมอยู่สบายๆ เงียบๆ งับ
    Last edited by Teardrop; 19 Dec 2007, 07:06:16.

Comment

ดังออกมา วี๊ดๆๆ อ่ะครับ ลากยาวตอนเล่นSIM 2 เลย พออก SIM2 ก้อ ดังไม่หยุด ดังที่ power supply แน่นอนอ่ะครับ

Comment

ดังที่พัดลม power supply ครับ

Comment

ดันขึ้นมาถามครับ อึ๊บๆ

Comment

เอาทีละข้อละกันนะ
            1. ถ้าแน่ในว่าไม่ได้มาจาก CPU ก็พัดลมจากพาวเวอร์อ่ะแหละครับ เครื่องที่ออฟิศเจอบ่อยมาก (PSU ติดเคส ยี่ห้อ SAN หรือ SAMA) ดังกว่าพัดลมที่ CPU อีก แต่ยังไม่เสีย ประมาณว่าบูชเสื่อม

2. ประมาณ 400 วัตต์แท้ๆครับ จะชัวร์กว่า ลองดูพวก อิเนอแมกซ์ 460w รุ่นยอดนิยม (2490) coolermaster รุ่นแถมเกจวัดไฟ (2450), หรือรุ่นสุดคุ้มอย่าง Enhance 400w (1850), ยี่ห้อพวกนี้วัตต์แท้แบบกลางๆ ราคาจะไม่แพงมาก หรือถ้างบไม่อำนวยจริงๆ Delux ตัว 500W (1050) ก็เอาอยู่ครับ การ์ดจอไม่ได้บ้าพลังอะไรมากมายนี่

3. ตัวในรูป ยี่ห้อ Detec อุปกรณ์ยี่ห้อนี้คุณภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทำที่จีน(แท้ๆ) วัตต์เก๊ เน้นราคาถูก ถ้าจะเล่นตัวนี้ผมแนะนำ Delux ดีกว่า ประกันเป็นตัวเป็นตนกว่า ดูดีมีชาติตระกูลกว่ากันเยอะ

ปล. PSU 500w ที่วัตต์ละบาท วัตต์ละ2บาท วัตต์ละ5บาท และก็วัตต์ละ10บาท มันไม่ใช่แค่ว่าจ่ายไฟ 500w เหมือนกันหรอกครับ สเปกตามลายเซ็นต์ผม เพิ่ม HDD อีกสองลุก (เป็น 5 ลูก) ใช้แค่ 460w ของอิเนอร์แมกซ์ ยังเล่นสบายๆ แต่ใช้ซึนามิ 580w แค่เปิด ยังไม่ติดเลยครับ
            Last edited by gidd009; 18 Dec 2007, 21:35:57.

Comment

ประหยัดงบแนะไปเอา Delux or Tsunami ดีกว่า เอาตัว Top สุดเลย
              ใช้ได้คุ้ม

Comment

ขอบคุณหลายๆๆครับ

Comment

DeLUX "DLP-31A" 450w ATX12V v2.2 Power Supply 20+4P Retail

ตัวนี้ได้ไหมครับ 840 บาท

Comment

Originally posted by benzbume View Post
                    DeLUX "DLP-31A" 450w ATX12V v2.2 Power Supply 20+4P Retail

ตัวนี้ได้ไหมครับ 840 บาท
                    ใช้ได้ครับ เห็นหลายๆคนที่กระทู้ในลายเซ็นต์ผม เค้ายังเอามาเข็น 8800 ได้เลย ตัวนี้จ่ายไฟ 12v 2เฟสด้วย ตัวถังก็สวยงามดี แต่สาย HDD SATA น้อยไปหน่อย เครื่องน้องผมก็ใช้ตัวนี้แหละ เวลาซื้อก็ดูที่ตัวถังว่ามันต้องมีสติ๊กเกอร์ของ Exmory ด้วยนะ เพราะได้ยินมาว่ายี่ห้อนี้มีของปลอมเยอะ
                    Last edited by gidd009; 18 Dec 2007, 21:54:34.

Comment

จัยท่านgidd009 มากมาย ครับ

Comment

Delux กับ Tsunami แตหต่างกันไงครับ เห็นTsunami ถูก แต่ บอดี้สวยด้วย

Comment

Delux กับ Tsunami แตหต่างกันไงครับ เห็นTsunami ราคาถูก แต่ บอดี้สวยด้วย

Comment

Originally posted by benzbume View Post
                            Delux กับ Tsunami แตหต่างกันไงครับ เห็นTsunami ถูก แต่ บอดี้สวยด้วย
                            ผมเชื่อdeluxมากกว่านะ ความเห็นส่วนตัว แต่คลื่นยักก้อสวยดีอะ

ปล.เคส นะครับ ไม่ใช่ เครส

Comment

Delux กับ Tsunami แตหต่างกันไงครับ เห็นTsunami ราคาถูก แต่ บอดี้สวยด้วย
                              ผมว่าดีลักซ์ มีภาษีดีกว่านะ เคยยกตัวซึนามิ Commander 580w ดู มันเบาโหวงเหวงเลย แล้วเคยเอามาลองกับ System ของผมแล้วมันเปิดไม่ติดอ่ะ ไฟไม่พอจ่าย

Comment

Working...
                              X