Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องไฟลล์ iso กับdvd9 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องไฟลล์ iso กับdvd9 ครับ

มีไฟลล์เกมส์ iso ขนาด7กิ๊กกว่า จะไร้ลง dvd5 2 แผ่นยังไงดีครับเอาแบบ Autorun ถามหาแผ่น2เลยทำได้ไหม
    ไม่เอาแบบใช้ win rar แบ่งไฟลล์นะครับ

ปลใถ้าทำไม่ได้ dvd9 แผ่นเท่าไหร่ครับซื้อแผ่น2แผ่นมีขายไหมครับ

เอาแบบใช้win rarไม่ได้เหรอคับทำเป็นวิธีเดียว แบ่งไฟล์แบบ sfx มันจะได้เป็นแบบ .exe เวลาจะลงเกมส์รันแค่ไฟล์แรกตัวเดียว ไรท์ใส่แผ่นก็ทำ autorun ไฟล์แรก ไม่ยากคับ

Comment

DVD9 แผ่นประมาณ 30 บาทมั่งงับถ้าจำม่ายผิด ทีละ แผ่นก็มีขายงับ

Comment

ผมยังแบ่งวินราไฟล์ละ 700 เมกอยู่เลย กลัวลองแล้วเสียแผ่นฟรีๆอ่ะ

Comment

Originally posted by qbert View Post
          เอาแบบใช้win rarไม่ได้เหรอคับทำเป็นวิธีเดียว แบ่งไฟล์แบบ sfx มันจะได้เป็นแบบ .exe เวลาจะลงเกมส์รันแค่ไฟล์แรกตัวเดียว ไรท์ใส่แผ่นก็ทำ autorun ไฟล์แรก ไม่ยากคับ
          เวลาลงเกมมันช้าอะ ต้องก็อปลง hd อีกแล้วค่อยแตกไฟลล์ แล้วก็ intall ลงเกมส์ทีเกือบชั่วโมงแหนะ
          ยิ่ง gear of war นี่โครตนานเลย

Comment

ดันไป

Comment

ซื้อไปเถอ dvd9 ทีเดียวจบ ไม่ต้องเก็ยที 2 แผ่นครับ

Comment

Originally posted by ajclubtop View Post
                เวลาลงเกมมันช้าอะ ต้องก็อปลง hd อีกแล้วค่อยแตกไฟลล์ แล้วก็ intall ลงเกมส์ทีเกือบชั่วโมงแหนะ
                ยิ่ง gear of war นี่โครตนานเลย
                ถ้าแบ่งแบบsfxนี่ไม่ต้องก็อปลงฮาร์ดดิสนะคับ ยกตัวอย่างนะคับ สมมุติว่าแบ่งไฟล์โดยใช้ sfxได้6ไฟล์(สมมุติว่าทั้งหมดประมาณ6gbแล้วกัน) ไฟล์แรกมันจะเป็น ~rar.exe ส่วนไฟล์ต่อไปมันก็จะเป็น .rarเฉยๆ แบ่งใส่dvd5แผ่นละ3ไฟล์ แผ่นแรกตั้งให้มันเป็น autorun ที่ไฟล์~rar.exe ตอนลงก็ใส่แผ่นแรกแล้วมันก็จะรันตัว~rar.exe มาให้เราเลือกว่าจะลงโฟล์เดอร์ไหน พอเสร็จแผ่นแรกมันจะถามหาไฟล์ต่อไปที่เราแบ่งไว้อีกแผ่นหนึ่ง ก็ใส่แผ่นที่สองลงไปรอมันแตกไฟล์เหมือนปกติ พอจะเข้าใจมั้ยคับ ผมก็อธิบายไม่ค่อยเก่งเหมือนกัน

Comment

เข้าใจแล้วครับแต่ว่าทำยังไง sfx

Comment

ผมแนะนำให้ใช้ googleหาดูนะคับ ที่เวบของjustuserเค้าอธิบายไว้ละเอียดเหมือนกัน

Comment

Working...
                    X