Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามตัวนี้หน่อย Asrock AliveNF6P-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามตัวนี้หน่อย Asrock AliveNF6P-VSTA

สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าเจ้าตัว AliveNF6P-VSTA กับเจ้าตัว AliveNF6G-VSTA นี้มันต่างกันเยอะไหมแล้วตัวไหนดีกว่ากัน คือแบบว่าตั้งใจจะไปซื้อ AliveNF6G-VSTA แต่ดันไปได้ AliveNF6P-VSTA ตัวนี้มา แบบว่าดูไม่ดีเห็นอีกทีตอนกลับมาบ้านแล้ว....แล้วมีใครใช้เจ้า AliveNF6P-VSTA ตัวนี้อยู่ไหม ช่วยตอบกันหน่อยนะ อุตสาห์ว่าจะลองประกอบคอมตัวแรกในชีวิตดูซะหน่อย

Originally posted by nares View Post
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าเจ้าตัว AliveNF6P-VSTA กับเจ้าตัว AliveNF6G-VSTA นี้มันต่างกันเยอะไหมแล้วตัวไหนดีกว่ากัน คือแบบว่าตั้งใจจะไปซื้อ AliveNF6G-VSTA แต่ดันไปได้ AliveNF6P-VSTA ตัวนี้มา แบบว่าดูไม่ดีเห็นอีกทีตอนกลับมาบ้านแล้ว....แล้วมีใครใช้เจ้า AliveNF6P-VSTA ตัวนี้อยู่ไหม ช่วยตอบกันหน่อยนะ อุตสาห์ว่าจะลองประกอบคอมตัวแรกในชีวิตดูซะหน่อย
    ที่เห็นชัดๆก็จะเป็นในส่วนตรงช่องใส่แรม NF6Pมีมาให้เพียง 2ช่อง ไม่เหมือนNF6Gมี4ช่องครับ

http://www.asrock.com/mb/overview.as...ALiveNF6P-VSTA

Comment

โอ้ววว หาเพื่อนเจอแล้ว ใช้ NF6P เหมือนกัน lol
      ใช้อยู่ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรอ่านะ ติดแค่บอร์ดมันเรียงไม่สวยเหมือน NF6G แค่นั้นเอง
      นอกจากนั้น ก็ไม่ต่างกันมากอะ

ปล. driver เสียงลงไปแล้ว แต่มันยังเหลืองอยู่แหะ (แต่เสียงก็ออกปกติ)

Comment

ตอนนี้ AliveNF6G ในพันทิพย์ไม่มีแล้วครับ AliveNF6P เป็นตัวที่มาแทน

Comment

ซาวเหลือ 5.1 ด้วยคับ

Comment

ลดไปเยอะเลยเเฺฮะ สงสัยต้องขยับเป็น7เเล้วล่ะ

Comment

Driver Sound อยู่ไหนครับผมหาไม่เจอ........

Comment

Originally posted by nares View Post
                Driver Sound อยู่ไหนครับผมหาไม่เจอ........
                ในแผ่นที่มากับ M/B หัวข้อ HD Audio Driver อะไรเทือกนั้นแหละครับ (จำไม่ค่อยได้)

Comment

Originally posted by jroute66 View Post
                  ในแผ่นที่มากับ M/B หัวข้อ HD Audio Driver อะไรเทือกนั้นแหละครับ (จำไม่ค่อยได้)
                  ลงsound driver แล้วได้ครับงง ช่วยที

Comment

ลงไดรเวอเสียงไม่ใด้ครับ งง

Comment

Working...
                    X