Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb 2.0 Cardbus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb 2.0 Cardbus

ครับผมไปซื้อ usb 2.0 Cardbus มาอะครับ เค้าบอกเอาไว้ตัดต่อวีดีโอ แต่ผมมาลง ก็ทำอะไรไม่ได้เลยครบ สรุป เค้าเอาไว้ทำอไรครับ ตอบให้หน่อยนะครับ ที่ หน้ากล่องมันเขียนว่า
    pcmcia cardbus ครับเอามาต่อโน๊คบุ๊คครับ ทำไงดีครับซื้อมาก็ให้ไม่ได้ครับ เอาไปทำอะไรได้ครับ ละผมจะใช้อะไรตัดต่อวีดีโอครับ กับโน๊คบุ๊ต ครับ เอา จากกล้อง วีดีโอ ม้วน DV ครับ ลง คอมต้องใช้อะไรดีครับ ขอบคุณครับ

อ๋อ สงสันคุณได้การ์ด PCMCIA > IEEE1394 แน่เลยครับ

หรือไม่ก็เป็น PCMCIA > USB

card พวกนี้จะทำให้เครื่องที่ไม่มี IEEE1394 มี port นี้เพิ่มขึ้นมาครับ

Comment

แล้วมันเกี่ยวไงกับ ตัดต่อวิดีโอหว่า =="a

Comment

ถ้าเป็นไปตามนั้นก็ได้ครับ แต่อยากให้เข้าใจว่า card ที่คุณซื้อมานั้นมันเป็นแค่การ capture หรือบันทึกภาพจากกล้อง vdo อีกทีนึ่งก่อนที่จะเข้ามาร่วมกับโปรแกรมตัดต่อ vdo อีกทีคับ

Comment

Working...
        X