Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GF 7900 GS เอาไปเปิดร้านเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GF 7900 GS เอาไปเปิดร้านเกม

XFX GF 7900 GS เอาไปเปิดร้านเกม

ว่าคุ้มไหม เล่นทั้งออนไลน์และ off line

ตัวนี้แรงไหม ใช้กับ 19 wide

7900 น่าจะแรงแล้วนะ

จำเปงไหมที่ต้องใช้วัตต์ เต็ม เอาแบบเสถียรนิดหนึ่ง

เคยเจอแรงสุดก้อ 7300 gt ไหนๆๆเปิดทั้งที่ 7900 จัดให้แรงสะใจ

อาจจะแรงสุดในแถวนั้น คุ้มค่าไหมกับความแรงเร็ว

ขอให้มีคนเข้ามาเล่นมากๆ เก็บเงินได่เยอะๆ มันก็คุ้มแหละครับ แต่ถ้า ..... ละครับ จริงๆราคมัรก็ลงมามากแล้วเหมืนกันครับ

Comment

แรงไปเปล่าวสำหรับร้านเกมส์ เห็นมีคนเล่นแต่เกมส์ ออนไลน์ ผมว่าไม่คุ้มใช้ power จีนแดงไม่ได้ด้วย(ถ้ากลัว power พัง)

Comment

ตัวนี้ XFX 7900 gs ตอนนั้นประกอบคอมให้เพื่อน ทุกวันนี้เล่น CRYSIS จบแล้ว
        คุ้มสุดแล้วครับ ของน่าจะมีไม่มากนะ ลองติดต่อ ตัวแทนจำหน่ายดูครับ สั่งเยอะอาจได้ส่วนลด

ส่วนเคส DELUX ครับ ราคาพอๆกับตัวอื่น แต่ PSU ดีที่สุดแล้ว
        ของเค้าดีจริงๆ

Comment

ก็โอเคนะคับ ของใหม่ XFX 3980 B

Comment

อิอิอิอิอิ คุณอนันก็เอาไปลงร้านอยู่ หลายตัวละ แต่พาวเวอต้องดีๆๆหน่อยนะ ไม่งั้นค่าเปลี่ยนพาวเวอมันจะบาน

Comment

8600GT ก็ดีครับ เห็นของ hardwarehouse ขาย galaxy 8600gt ddr3 3350 ไม่รู้หมดยัง

Comment

ถ้าจะเอามือ1 ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร ถ้ามือ2 อยู่ที่ 3000 นิดๆ ค่อยๆถยอยชื้อก็ได้ครับ แต่ที่ร้านผมใช้ 7300GT^^

Comment

เล่นเกมออนไลค์ 7300GT 128bit ก็พอเพาเวอร์ก็ไม่ต้องเปลี่ยนด้วยเพราะร้านเกมมันเงินหมุนอ่ะพอได้ทุนคืนเครื่องก็ตกรุ่นพอดีก็ต้องเอาเงินไปซื้อของใหม่หมุนไปเรื่อยๆถึงจะซื้อ 7900GS ไปราคาก็มากไปตามจะได้ทุนคืนก็ช้ากว่า 7300GT ที่ได้เกมออนไลค์ได้หมดแล้วไม่ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยแล้วถ้าใช้ 7900GS ต้องเปลี่ยน PSU อีก
                  ตัวละ 600-700บาท Full Load 550W ของ D-Tech ยังไงก็ลองคิดดูนะครับเพราะเคยลองคิดจะเปิดร้านเกมเลยหาข้อมูลมาเยาะไปๆมาๆไม่ได้เปิดเพราะคำว่าเงินหมุนทำแล้วไม่รวยได้ทุนคืนก็พอดีเครื่องตกรุ่นซื้อเครื่องชุดใหม่หมดอีกหมุนไปเรื่อยๆอ่ะคิดดูละกันนะครับ

สุดท้ายถ้าคิดในแบบคนอื่นเค้าจะไม่หวงกระเป๋าเงินเราเค้าจะเชียให้ใช้ 7900
                  แต่ถ้าเป็นเราคิดเองก็คงจะคิดถึงกระเป๋าเงินเราเป็นหลับว่าจะได้ทุนคืนรุ้มกำไรมั้ย

Comment

ฟันธง 7900GS 3500 lineage 2 ปรับสุดลื่นปริ๊ด

เครื่องแรง ลูกคัานั่งแล้วไม่ลุก เงินทองใหลมาเทมา

ส่วนเรื่อง power deluxe/g-view ใช้ได้ นอพ้อมแพ้ม หรือก็ delta ตัวละ 300
                    Last edited by battlecruiser; 19 Dec 2007, 11:50:05.

Comment

ถ้ามันตัวละ 3000 ผมว่าก็คุ้มนะ เปิด option ทุกอย่างในเกมได้หมด
                      ปกติแค่ 7600GT ก็เหลือกินสำหรับเกมออนไลน์

Comment

แพงกว่าเท่าตัวเรยนี่ครับ(เอาไปคูณดูว่าซื้อกี่ตัว-*-) กินไฟเพิ่มนะ เล่นSpark7300GT maxx ก้พอครับ(ตัวนี้ก้แรงพอๆกับ 7600GSแร้ว) 2100บาท

Comment

ร้านผมก็ใช้ ลูกค้าก็นั่งนานดีไม่มีว่างประเภทต่อคิวกันเล่น รองหามือ 2 น่าจะคุ้มกว่า
                          ที่ร้านมี 7900 6ตัว 8600GTxxx 7600 7300GT ประมาณนี้ ลูกค้าผู้ใหญ่หน่อย นั่งติดไม่ไปไหนเลยครับ
                          12 เครื่อง ตกวันเกือบ 2000 เปิด 8.30-24.00

Comment

ถ้ายังได้ราคา ชม.ละ15-20 ก็ลงไปเถอะแรงดีกว่าไม่แรง มันจะมีผลตอนปีที่ 2ไม่ต้องตามอัพอุปกรณ์ทีหลัง แล้วเครื่องดีก็ต้องมีเกมที่ดีถูกกับพื้นที่ จะไปได้สวย

Comment

Originally posted by scops View Post
                              เล่นเกมออนไลค์ 7300GT 128bit ก็พอเพาเวอร์ก็ไม่ต้องเปลี่ยนด้วยเพราะร้านเกมมันเงินหมุนอ่ะพอได้ทุนคืนเครื่องก็ตกรุ่นพอดีก็ต้องเอาเงินไปซื้อของใหม่หมุนไปเรื่อยๆถึงจะซื้อ 7900GS ไปราคาก็มากไปตามจะได้ทุนคืนก็ช้ากว่า 7300GT ที่ได้เกมออนไลค์ได้หมดแล้วไม่ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยแล้วถ้าใช้ 7900GS ต้องเปลี่ยน PSU อีก
                              ตัวละ 600-700บาท Full Load 550W ของ D-Tech ยังไงก็ลองคิดดูนะครับเพราะเคยลองคิดจะเปิดร้านเกมเลยหาข้อมูลมาเยาะไปๆมาๆไม่ได้เปิดเพราะคำว่าเงินหมุนทำแล้วไม่รวยได้ทุนคืนก็พอดีเครื่องตกรุ่นซื้อเครื่องชุดใหม่หมดอีกหมุนไปเรื่อยๆอ่ะคิดดูละกันนะครับ

สุดท้ายถ้าคิดในแบบคนอื่นเค้าจะไม่หวงกระเป๋าเงินเราเค้าจะเชียให้ใช้ 7900
                              แต่ถ้าเป็นเราคิดเองก็คงจะคิดถึงกระเป๋าเงินเราเป็นหลับว่าจะได้ทุนคืนรุ้มกำไรมั้ย
                              ผมว่าต่อให้ใช้ 7300GT ก็ต้องใช้ supply ดีหน่อยครับ supply ไฟไม่นิ่งก็ไม่ไหวครับ

Comment

Working...
                              X