Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ

สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ ถ้าจะใช้ การ์ดออนบอร์ดจริงๆ เล่นแต่เกมส์ออนไลน์นี่แจ๋วเลยใช่ไหมครับ แล้วถ้าเทียบกับ Asus M2A-VM บอร์ด มันแตกต่างกันมากไหมครับ เพราะราคาก็แตกต่างกันอยู่เหมือนกัน(สำหรับคนงบน้อยอย่างผม) ขอบคุณนะครับ จะประกอบให้น้องไว้เล่นแค่เกมส์ออนไลน์ครับ คงไม่ต้องซื้อการ์ดจอแยกใช่ไหมครับ ถ้าเน้นแต่เกมส์ออนไลน์ ในไทยตอนนี้

ลากได้ไกลเกินราคา

เล่นเกม ผมเล่น DOTA แม่งไม่ลื่นอะ เซง ปรับต่ำโคตๆๆละ

Comment

ถูก ดี คุ้มราคาครับ
      เกมออนไลน์ ส่วนใหญ่ใช้กราฟฟิกไม่สูงมากนะ ออนบอร์ดน่าจะไหวครับ 256MB

Comment

ถ้าตั้งใจใช้ ออนบอร์ด จริงๆๆ ใช้ AliveNF7G-VSTA ดีกว่าครับ

Comment

AliveNF7G-VSTA ออนบอร์ดแรงกว่า AliveNF6G-VSTA ถูกกว่า
          แต่ถ้าจะเล่นกร์ดจอออนบอร์ด แนะนำ AliveNF7G-VSTA ดีกว่าคับ

Comment

คุ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ถูกมากๆ บอร์ดแค่ พันกว่าบาท มี raid มี vgaที่จัดว่าแรงในแบบ on board มี sound ชั้นดี แถม oc ได้ไกล
              ลองใช้แล้วจะติดใจครับ

การ์ดออนบอร์ดของ alive ก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปสบายๆแล้วครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                ถูกมากๆ บอร์ดแค่ พันกว่าบาท มี raid มี vgaที่จัดว่าแรงในแบบ on board มี sound ชั้นดี แถม oc ได้ไกล
                ลองใช้แล้วจะติดใจครับ

การ์ดออนบอร์ดของ alive ก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปสบายๆแล้วครับ
                Lineage II ได้แค่เปิดติด แต่เดินไม่ออกครับ

Comment

เอาไปเล่นเกมอย่าใช้ออนบอร์ดเล้ยย ไม่รุ่งอย่างแรง(เคยใช้)เล่นเค้าเตอร์เจอระเบิดควันทีวิ่งชนกำแพงเลย(กระตุก)

Comment

Originally posted by GyM View Post
                    เอาไปเล่นเกมอย่าใช้ออนบอร์ดเล้ยย ไม่รุ่งอย่างแรง(เคยใช้)เล่นเค้าเตอร์เจอระเบิดควันทีวิ่งชนกำแพงเลย(กระตุก)
                    ใครว่า ออนบอร์ดของ ALIVE NF6G เล่นเค้าเตอร์กระตุกครับ ตอนนี้ผมยังใช้บอร์ดรุ่นนี้เล่นเค้าเตอร์ ZERO 1.6 ปรับสุดทุกอย่าง ยังไม่เห็นตุกเลย แถมเมมออนบอร์ดมันตั้ง 512 mb ไม่เชื่อเดี๋ยวซ่อมคอมเสร็จเดี๋ยวเอาผลมาให้ดูครับ

Comment

ถูก คุณภาพ จัดว่า ดี เกินคุ้มราคา oc พอใช้ได้ VGA On แจ่ม ที่ดีสุดคือ รองรับ Cpu

Phenom 4 core

Comment

Asrock AliveNF6G-VSTA เห็นว่าไม่มีขายแล้วนะ มีตัวคล้ายๆกัน แค่ ห่วยกว่ามาแทน เพราะงั้น ข้ามไปเล่น NF7G เถอะครับ

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                          Asrock AliveNF6G-VSTA เห็นว่าไม่มีขายแล้วนะ มีตัวคล้ายๆกัน แค่ ห่วยกว่ามาแทน เพราะงั้น ข้ามไปเล่น NF7G เถอะครับ
                          อันนี้ไม่รู้นะ แต่เพิ่งไปซื้อมา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เห็นมีขายเยอะนะ แต่ไม่รู้ว่า ตอนนี้มีป่าว ไม่ค่อยได้ไปพันธุ์ทิพยืเท่าไหร่

บอร์ดรุ่นนี คุ้มสุดๆ เล่น COD 4 ได้ เกมบอลปรับ ไฮ โลด สบาย อยากจะลอง crysis แต่มีคนบอกว่รา เล่นได้ คาร์บอนยังเ่ล่นได้ ในราคา พัน 7 กว่าๆ

Comment

เห็นว่า ตัวมาแทนเป็น Asrock ALiveNF6P ซึ่ง ห่วยกว่าเห็นๆ ตรงที่ช่องใส่แรมเหลือ 2 แถวครับ

Comment

ออนบอร์ดรุ่นนี้ เล่น sf ปรับได้ แค่ 800*600 เองครับเกินกว่านี้ไม่ลื่นแล้วครับ 1024*760 พอเล่นได้เท่านั้นไม่ลื่น

Comment

Working...
                              X