Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของอุณหภูมิการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของอุณหภูมิการ์ดจอ

การ์ดจออุณหภูมิเท่าไรถึงจะถือว่าอยู่ในขีดอันตรายครับ ของผมใช้ 8800GT ของ MSI ตอนเล่นเกมส์ไม่ได้เปิดแอร์อยู่ที่ 93 องศาถือว่าสูงไปไหมครับ ถ้าสูงไปจะแก้ไงดีครับให้มันลดลงมา ผมไม่ได้ใส่พัดลมเป่าการ์ดจอเพิ่มถ้าผมจะใส่เพิ่มต้องเพิ่มวัตต์พีเอสยูอีกหรือปล่าวครับ ตอนนี้ใช้อีเนอร์แม็กซ์ 460 วัตต์อยู่ครับ ขอบคุณครับ

สูงไปครับ ลองใช้โปรแกรมRivatunerปรับรอบพัดลมของการ์ดจอให้สูงขึ้น จะช่วยระบายความร้อนได้เยอะขึ้นครับ

Comment

93 นี่ idle เหรอคับ ฟูลคงไหม้อ่ะ

Comment

ตอนเล่นเกมส์ไม่ได้เปิดแอร์อยู่ที่ 93 องศาถือว่าสูงไปไหมครับ
        ฟลูมั่ง ซิ้งเดิม พัดลมรอบเดิม ก็ประมาณนี้ครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ XECUTION มากครับ ผมลองใช้โปรแกรมที่คุณบอกแล้วใช้ได้จริงๆครับอุณหภูมิลดลงมาแล้ว ไม่รู้ว่าผมปรับมันถูกหรือปล่าว ผมปรับมันแค่สองที่ อย่างเดียวเอง ไม่รู้ว่าต้องปรับตรงไหนอีกหรือปล่าว แล้วทั่วไปแล้วต้องปรับมันกี่เปอร์เซนต์ครับถึงจะดี มันจะกินไฟอีกมากหรือปล่าวครับ

Comment

ซัก 60% กำลังพอดีเสียงไม่ค่อยออกมามาก ถ้าเกินนี้ เริ่มดัง

Comment

Working...
            X