Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 OC อย่างไรให้ปลอดภัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 OC อย่างไรให้ปลอดภัย

อยากขอคำแนะนำหน่อยนะครับ เรื่องการOC
    ผมOCที่30%(มันมีให้เลือกเป็น%) จาก1.8เป็น 2.4
    อยากทราบว่า ถ้าheat sinkเดิมๆจะมีปัฐหาหรือป่าวครับถ้าเราทำการOCมากกว่านี้

มีHeat sink ตัวไหนแนะนำบางไหมครับ ขอราคาไม่แพงมาก(ผมคงOCอย่างมากไม่กิน2.8)

อีกเรื่องนะครับ main board ตัวใหม่ๆเราสามารถดูความเร็วCPUได้ที่ไหนครับ แล้วความร้อนปกติควรอยู่ที่เท่าไร

ขอบคุณครับ

ซิงค์เดิมเอาอยู่ถึง 400*9 เลยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ซิงค์เดิมเอาอยู่ถึง 400*9 เลยครับ
      แต๊บ

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
        แต๊บ
        ดาราอย่างผมไม่มีแต๊ป

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ดาราอย่างผมไม่มีแต๊ป
          สาธุ..............ทีเหอะ อุอุอุ

Comment

Working...
          X