Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ20000 อินเทลดีกว่าใช่มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ20000 อินเทลดีกว่าใช่มั้ย

คือจัดสเปคให้ทีจิคับ มีงบ20000+-ได้ตามที่สมควร รวมจอนะคับ

ใช้เล่นเกม(doom fear b&w2 ฯลฯ) เล่นเน็ต งานเอกสาร แล้วก็มีพวกsolid workด้วยคับ

ใช้820จะดีกว่าใช้พวกathlon3200+มั้ยอ่ะคับ แล้วบอรดอารายดี จัดให้ทั้งชุดเลยจะดีมากๆคับ

ผมว่า AMD น่าสนกว่านะครับ เพราะ ว่าเล่นเกมส์นะครับ

Comment

AMD ครับ เล่นเกมส์ ด้วยแล้ว AMD ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by onono View Post
        คือจัดสเปคให้ทีจิคับ มีงบ20000+-ได้ตามที่สมควร รวมจอนะคับ

ใช้เล่นเกม(doom fear b&w2 ฯลฯ) เล่นเน็ต งานเอกสาร แล้วก็มีพวกsolid workด้วยคับ

ใช้820จะดีกว่าใช้พวกathlon3200+มั้ยอ่ะคับ แล้วบอรดอารายดี จัดให้ทั้งชุดเลยจะดีมากๆคับ
        งบ 20000+- เอาจอด้วย
        งั้นก็เลือกจอก่อนซิครับมันอัพเกรดไม่ได้ซื้อแล้วต้องใช้อีกนาน
        CRT ก็ 2500-3500
        LCD ก็ 5XXX ขึ้นไปครับ
        ต่อมาท่านก็คิดดูว่าจะเอาแค่ cd-rw หรือ combo หรือ dvd-rw 700-1400 โดยประมาณ
        HDD เอาแค่ 80 GB ก็พอเพิ่มวันหลังได้ 1670-2000 แล้วแต่ยี่ห้อ
        เคส+psu ประมาณ 1300 ขึ้นไป
        ทีนี้ก็จะรู้งบที่เหลือสำหรับ cpu mb ram vga ไอ้4ตัวนี้แหละที่มันต้องคิดว่ามีงบเท่านี้จะซื้อได้specอะไรบ้าง
        ลองคำนวณแล้วลงงบที่เหลือมาอีกทีครับ

แต่ผมเห็นด้วยกับทุกท่านว่าถ้างบน้อยและเล่นเกม เลือก amd ดีกว่าคับ

Comment

เหลือ เกือบ หมื่นแหน่ะ

Comment

อัด VGA ไปเยอะๆเลยถ้าเล่นเกมส์ CPU สำคัญน้อยกว่ามาก

Comment

Working...
            X