Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ HD3850มาแล้ว ผมคล็อกCPUไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ HD3850มาแล้ว ผมคล็อกCPUไม่ได้เลยครับ

ผมพึ่งซื้อHD3850มาแล้ว เมื่อผมลองคล้อกCPUพอเข้าวินโดมันกลับแฮงครับ แม้คล็อกแค่นิดเดียวก้ไม่ได้ครับ 3%5%หรือ10%ก้ไม่ได้เลยครับ มันแฮงตลอดเลยครับผมลองคล๊อกแล้วลงวินโดไหม่มันก็แฮงระหว่างลงวินโดอีก ผมคววรจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
    Last edited by amdadam; 19 Dec 2007, 14:28:24.

ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

ใช้ psu อะไรครับ ?

Comment

650Wครับ

Comment

Originally posted by amdadam View Post
          ผมพึ่งซื้อHD3850มาแล้ว เมื่อผมลองคล้อกCPUพอเข้าวินโดมันกลับแฮงครับ แม้คล็อกแค่นิดเดียวก้ไม่ได้ครับ 3%5%หรือ10%ก้ไม่ได้เลยครับ กรุณาหาวิธีแก้ไขให้ด้วยนะครับขอบคุนครับ มันแฮงตลอดเลยครับผมลองคล๊อกแล้วลงวินโดไหม่มันก็แฮงระหว่างลงวินโดอีก
          เพราะคำนี้ทำให้ไม่มีใครมาตอบกระทู้ให้ ระวังการใช้ภาษาด้วยคะ เพราะที่สื่อออกมามัน หมายถึงว่า
          คุณกำลังโทษคนที่จะมาตอบปัญหาของคุณ ว่าเขาทำให้คุณ OC ไม่ได้ ให้หาวิธีมาแก้ให้ด้วย
          ฉะนั้นถามใหม่น่ะคะ

ปล.เมนบอร์ดอะไร

Comment

ขอโทดครับผมไม่เก่งภาษาครับ ผมใช้MB M2R32-MVpครับ

Comment

Originally posted by amdadam View Post
              ผมพึ่งซื้อHD3850มาแล้ว เมื่อผมลองคล้อกCPUพอเข้าวินโดมันกลับแฮงครับ แม้คล็อกแค่นิดเดียวก้ไม่ได้ครับ 3%5%หรือ10%ก้ไม่ได้เลยครับ มันแฮงตลอดเลยครับผมลองคล๊อกแล้วลงวินโดไหม่มันก็แฮงระหว่างลงวินโดอีก ผมคววรจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
              ผมว่าเค้าพูดคำนี้้นะ หรือว่า

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                เพราะคำนี้ทำให้ไม่มีใครมาตอบกระทู้ให้ ระวังการใช้ภาษาด้วยคะ เพราะที่สื่อออกมามัน หมายถึงว่า
                คุณกำลังโทษคนที่จะมาตอบปัญหาของคุณ ว่าเขาทำให้คุณ OC ไม่ได้ ให้หาวิธีมาแก้ให้ด้วย
                ฉะนั้นถามใหม่น่ะคะ

ปล.เมนบอร์ดอะไร

ผมว่ามันก็ธรรมดานะครับ คิดมากไปรึเปล่า

Comment

พี่ๆครับ ผมควรแก้ไขยังไงครับ

Comment

Spec M2R32-MVp
                    AMD BE-2350 2.1MHZ
                    Sap HD3850
                    Ram 1GB
                    Power 650W
                    HDD 160GB

Comment

ผมว่าเขาก็ถามธรรมดานะ - -''

จขกท. คับ คุณอาจจะแจ็คพ๊อต เจอตัวที่มันลากไม่ไปก็ได้ครับ ^^''
                      แบบว่าวิ่งได้ตามสเป็คเด๊ะๆ อะคับ แหะแหะ

Comment

อยากทราบว่าเวลา OC ปรับอะไรแบบไหนบ้างคะ

Comment

Originally posted by pakaho View Post
                          ผมว่าเค้าพูดคำนี้้นะ หรือว่า
                          Originally posted by dept View Post
                          ผมว่ามันก็ธรรมดานะครับ คิดมากไปรึเปล่า
                          Originally posted by BurstnovA View Post
                          ผมว่าเขาก็ถามธรรมดานะ - -''

จขกท. คับ คุณอาจจะแจ็คพ๊อต เจอตัวที่มันลากไม่ไปก็ได้ครับ ^^''
                          แบบว่าวิ่งได้ตามสเป็คเด๊ะๆ อะคับ แหะแหะ
                          หมายถึงตอนแรกที่ยังไม่ได้แก้ข้อความคะ ตอนนี้โอเคแล้ว

งั้นถามเลยว่า
                          PSU ยี่ห้ออะไรกี่วัตต์คะ
                          ภายในเคสต่ออุปกรณ์อะไรบ้าง(ทุกอย่างนวมทั้งพัดลม)
                          BIOS ได้เคยอัพเดท V. ใหม่ ๆ บ้างรึเปล่าคะ
                          Windows ที่ใช้เป็นแบบเดิม ๆ ม่ผ่านการ MOD มารึเปล่าคะ

Comment

Originally posted by dept View Post
                            ดีแล้วที่เขาติง สำหรับคุณ ผม และอีกหลาย ๆ คนก็ไม่คิดอะไรหรอกครับ แต่ก็มีอีกหลายคนอาจจะรู้สึกอย่างที่คุณอาร์ทว่ามา คนเราคิดไม่เหมือนกัน

สำหรับ จขกท. ต้องถามประวัติศาสตร์ก่อนว่าทำไมถึงมั่นใจว่าเพราะ 3850 ทำให้ O/C CPU ไม่ได้ เคยใช้การ์ดจอตัวอื่นแล้ว O/C ได้? ถ้าเป็นอย่างนั้นอาจจะ PSU ไม่พอ
                            แต่เท่าที่ดูแล้ว O/C ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียวน่าจะเป็นเพราะเมนบอร์ด อาจจะต้องไปปรับฟังชั่นบางอย่างในไบออสถึงจะหาย (ต้องให้คนที่เคยใช้มาช่วยตอบ)

ปล. ตอบกว้าง ๆ ไม่ได้จับ AMD ตั้งกะ 939 แล้ว

Comment

ถามซะกว้างเลย ข้อมูลให้นิดเดียวเอง - -

Comment

Working...
                              X