Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ notebook ราคาประมาณ 2500 ใหทีครับ จะเอาไว้ใช้เรียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ notebook ราคาประมาณ 2500 ใหทีครับ จะเอาไว้ใช้เรียน

อยากได้สักเครื่องอะครับ
    แต่เลือก nb ไม่เป็นอะครับ ไม่รู้จะใช้ของอะไร ที่มีประกันทั้งในและนอกประเทศอะครับ
    ที่พอจะใช้ในการตกแต่งภาพได้นิดหน่อยอะครับ แล้วก็เอาไว้ทำภาษา c# ครับ
    ผิดๆ 25000
    Last edited by kasida08; 19 Dec 2007, 17:28:58.

H u h u !

หา !!! 2 พัน 5 ?

^-^

Comment

ขอให้หาได้ไว ๆ นะครับ

Comment

เค้าพิมผิดหรือเปล่า ไม่แนะนำแล้วยัง เหอๆ ลองดูทั้วๆไปก่อนครับ เอาราคามาเปรียบเทียบ ตอนนี้ก็มีหลายเจ้า ที่ผมดูๆไว้ก็ toshiba อ่ะนะ แต่ราคาถูกๆมันจะเป็น PD อ่ะไม่ใช่ core 2 duo ต้องดูดีๆนะครับ ส่วนแรมก็เพิ่มที่หลังหรือซื้อพวกที่มีโปรแถมแรมอีก 512 อะไรประมาณเนี่ย ใจเย็นๆ จะซื้อของพวกนี้ครับ

Comment

คอมแพค ครับสองหมื่นต้นๆ มีให้เืลือกมากมาย (ถ้าท่าไม่ชอบเอเซอ)

Comment

Compaq, Asus, แล้วก็ Toshibaรุ่น 19.9kอ่ะครับ

Comment

acer ตัวเลือกมากมายครับหลากหลายยืดหยุ่น

Comment

compaq หาไดร์เวอร์ยากไปนี้ดส์

Comment

Originally posted by tsunaru View Post
                  compaq หาไดร์เวอร์ยากไปนี้ดส์

แน่นอนเลยครับ หายากไม่พอลงยากอีก ผมซื้อมาไม่ถึงเดือนลงวินโดว์ไป6ครั้ง

สาเหตุจาก ลงไดร์เวอร์ไม่ตามลำดับของมัน ตัวป่วนคือไดร์เวอร์บูุท sp32883 ต้องลงท้ายสุดดเลยครับไม่งั้นบู้ทเข้าวินไม่ได้เลยทำให้ผมลงxpใหม่3ครั้ง

และปัญหาสัมคัญคือ xpบางตัวทำให้เน็ทวิ่งได้ไม่เต็มสูบ ผมไปเทสจากhttp://speedtest.adslthailand.com/ ปกติเน็ทผมเทสแล้วได้ Do 168k up 55k ส่วนxpที่เสถียรมากสุดคือ ด้ากเวอร์ชั่น6 สุดยอดดดด

ตอนนี้นิ่งแล้วครับถ้ามีปัญหาเกี่ยวกับไดร์เวอร์ปรึกษาผมได้ หลังจากแก้มาเกือบเดือน
                  Last edited by jjackk; 20 Dec 2007, 03:00:35.

Comment

Toshiba L200 ครับ แล้วเอามาเพิ่ม RAM เป็น 2GB เพียงพอเลยครับ Core 2 Duo T2310 Chipset เป็น GL960 (X3100 integrated) ราคาอยู่ที่ 19900 - 21900 บาท ลองไปดูได้ที่ www.toshiba.co.th

หรือไม่ก็ดูเป็น Acer Aspire 4720Z-2A0516Mi ราคา 20900 บาท
                    http://www.acer.co.th/backend/backof...pare.php?sg=20

2 ตัวนี้ล่ะครับน่าสน เอามาเพิ่ม RAM อีก แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบ Acer เพราะตัวเครื่องมันก๊อกแก๊ก

ปล.ใครที่ไม่รู้ว่า T2310 เป็น Core 2 Duo ไปเปิดดูใน wiki ก็ได้นะคับ T23xx ยกเว้น T2300 จะเป็น Merom ซึ่งเป็นตัวเดียวกับ T5xxx และ T7xxx แต่ลด cache เหลือ 1MB

Comment

Working...
                    X