Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Zalman 9700 NT หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Zalman 9700 NT หน่อยคับ

คือผมจะ ถอย Heatsink ใหม่ นะครับ มองตัว Zalman 9700 nt อยู่ แต่อยากถามว่า
    1.รุ่นนี้ต้องรื้อบอร์ดป่าวคับ ตอนใส่อะคับ
    2.ถ้ามีงบ2500. มีรุ่นไหนแนะนำหน่อยคับ นอกจากตัวนี้
    3.และอุณภูมิ ปกติ/ฟูลโหลด หลังติด sink ประมาณเท่าไหร่
    AMD Athon5200+ /m2n-e ขอบคุณคับ

สนใจอยู่เหมือนกัน ใครเคยใช้บ้างครับแล้วมันต่างกะ Ultra 120 ex เยอะป่าว

Comment

เงียบ เรย อือๆ อือๆ ช่วยหน่อย นะๆ

Comment

ถ้าเป็น AM2 ไมต้องรื้อนะครับรู้สึก ใส่ได้เลย เพราะผมใส่ตัว 9500 LED อยู่

จากที่ใช้ Zalman ก็ ok นะ แต่ไม่รู้ดีที่สุดยัง รอท่านอื่นละกันครับ

ก่อนติด 4000+@3.0 ide 45 full 70+ *-*
        ติดแล้ว idle 37-40 full ไม่เกิน 62 ครับ

ห้องไม่แอร์นะ
        Last edited by ZaBeY; 19 Dec 2007, 16:46:26.

Comment

ไม่ต้องรื้อนะครับ ใส่ได้เลย ผมใช้ 9500AM2 ก็โอเคนะครับ

Comment

2500 เอา Ultra120 Xtreme ครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
              2500 เอา Ultra120 Xtreme ครับ
              ตามนี้ครับ

ราคาของใหม่

Zalman 9700 NT = 2,350

Thermalright Ultra 120 Extreme = 2,200 + 250 LED Fan = 2,450

- ต่างกัน 100 เล่น U 120 Ex ดีกว่าครับ เย็นกว่าแน่นอน เมื่อก่อนผมใช้ 9700 NT ก็เปลี่ยนมาเล่นตัวนี้แหละ ... พัดลมไฟหรี่ ก็เปลี่ยนพัดลมได้ มัน Flexible กว่าเยอะ ... แต่อยู่ใน Case ข้างฝาใสความสวยงาม Zalman 9700 NT กินขาด

sigpic

Comment

<<ดูในรูปครับ สวยงามกว่าเยอะ ถ้าเล่นห้องแอร์เย็นมากครับบบบบบ

Comment

Zalman 9700 NT >>>>>ใช้อยู่แจ่มมาก สวยงามบาดตา จนผมติดใจ อิอิ

แต่ด้านราคาเคยได้ยินคนข้างๆถามร้านดังเค้าบอก 2200 จากราคาเต็ม 2350 ครับ

ความเย็นตัว Ultra120 Xtreme น่าจะเย็นกว่าครับ

Comment

ถ้าชอบสีสันยกให้ zalman ครับ

แต่ u120ex ก็ใส่พัดลมมีไฟได้เหมือนกัน

ไม่เคยใช้ zalman เลย แต่ thermalright ของเค้าดีจิงๆ

Comment

Working...
                    X