Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นครับ boston ba790 subเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นครับ boston ba790 subเสีย

ไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลยครับ
    ส่งให้ร้านซ่อมลำโพงดูแล้ว ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนไอซี กับลำโพงซับ
    ค่าไอซีประมาณ 200 ค่าลำโพงประมาณ 600
    อยากถามว่ามีอะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษไหมครับ
    เช่น วัตต์ลำโพง เสป็คไอซี...
    ขอบคุณครับ

Originally posted by toytoy View Post
    ไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลยครับ
    ส่งให้ร้านซ่อมลำโพงดูแล้ว ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนไอซี กับลำโพงซับ
    ค่าไอซีประมาณ 200 ค่าลำโพงประมาณ 600
    อยากถามว่ามีอะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษไหมครับ
    เช่น วัตต์ลำโพง เสป็คไอซี...
    ขอบคุณครับ
    ไอซีมีเบอร์อยู่แล้วไม่ต้องระวัง แต่ที่ต้องระวังคือ ตัวลำโพงของแท้ ต้องที่ศูนย์ ตามร้านยังไงก็ปลอม ซ่อมแล้วเสียงไม่น่าเหมือนเดิม 100%

Comment

Originally posted by camera View Post
      ไอซีมีเบอร์อยู่แล้วไม่ต้องระวัง แต่ที่ต้องระวังคือ ตัวลำโพงของแท้ ต้องที่ศูนย์ ตามร้านยังไงก็ปลอม ซ่อมแล้วเสียงไม่น่าเหมือนเดิม 100%
      เทพมาเองเลยครับ อิอิ เชื่อถือได้

Comment

ลำโพง ถ้าเปลี่ยน อย่าเปลี่ยนครับ ถ้าหาของแท้ศูน เท่านั้นครับ ถ้าหาไม่ได้ ต้องให้ร้านรับซ่อมลำโพงซ่อมเอาครับ แพงเหมือนกัน ถ้าร้านฝีมือดีๆ อย่างริมคลองเกือบๆ ตลาด สะพาน2 ลาดพร้าว ร้านนั้นดี แพง เสียงเหมือนเดิมแน่นอน ชั่งใจดูครับ ว่าคุ้มไหม

Comment

ขอบคุณครับ จะลองให้ช่างหาลำโพงของแท้ดูครับ
          ถ้าหาไม่ได้คงต้องทำใจ

Comment

เพิ่มให้อีกที่ครับถ้าต้องซ่อมจริงๆ

ร้าน อู๊ด บ้านหม้อ ฝีมือดีมากครับ 081-6201522 อยู่ใกล้ๆ NPE

Comment

ดอกลำโพงคงไม่มีแล้วมั้งครับ เคยไปทำขอบที่ศูนย์Boston ตัวba4800 ตอนแรกกะเปลี่ยนทั้งดอกเลย แต่ไม่มีของแล้วรุ่นไกล้เคียงยังไม่มีเลย ก็เลยเปลี่ยนขอบซับ เป็นขอบโฟมแบบเดียวกันรุ่นเดียวกันครับ

Comment

IC เปลี่ยนได้
                ส่วนดอกลำโพง น่าจะทำให้เสียงต่าง ถ้าไม่ใช้ของ แท้

Comment

มีเงินเปลี่ยนเป็นชุดนี้เลยครับท่าน จขกท. กำลังมีโปรโมชั่นดีดีเลย

อ้างอิงจาก : http://www.5decibel.com/news.php

ไม่ก็ลำโพงคอม DT7000 ไปเลยร้านนี้เลย เจ้าใหญ่นำเข้า boston ลองโทรไปถามดูนะครับ
                  เผื่อรุ่นที่ท่านต้องการยังมีอะไหล่ อิอิ

5-Decibel Co.,Ltd
                  อาคาร Zonic Vision 782/1 ชั้น 1 ซอยอ่อนนุช 17
                  แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม 10270
                  Tel. 0-2300-6721-4
                  Fax.0-2300-6720
                  Email: sales@5decibel.com, marketing@5decibel.com

Comment

ms 4000 เมื่อวานไปเห็นที่ แฟชัน ลดราคาเหลือแค่ 9900 ครับ
                    ......................................................
                    แต่ไม่มีตังค์ซื้อ AVR

Comment

เข้ามาหาความรู้คับผม ^^ ดันๆๆๆ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                        ถ้าซ่อมไม่ได้จริงๆ altec5021 หรือ jbl encounter อันไหนเสียงดีกว่าหรือใกล้เคียงของเดิมครับ
                        หรือมียี่ห้ออื่น รุ่นอื่นแนะนำไหมครับ

Comment

Originally posted by toytoy View Post
                          ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                          ถ้าซ่อมไม่ได้จริงๆ altec5021 หรือ jbl encounter อันไหนเสียงดีกว่าหรือใกล้เคียงของเดิมครับ
                          หรือมียี่ห้ออื่น รุ่นอื่นแนะนำไหมครับ
                          encounter เลยครับเสียงดี+ดีไซน์โดนใจเด็กแนว
                          แต่ราคามือ 1 แพงกว่า 5021 นะครับ

Comment

Originally posted by camera View Post
                            ms 4000 เมื่อวานไปเห็นที่ แฟชัน ลดราคาเหลือแค่ 9900 ครับ
                            ......................................................
                            แต่ไม่มีตังค์ซื้อ AVR
                            เห็นคุณ Microsoft ขายอยู่ตัวนึงหนะ
                            ยังขายไม่ออก

Comment

Originally posted by tar View Post
                              มีเงินเปลี่ยนเป็นชุดนี้เลยครับท่าน จขกท. กำลังมีโปรโมชั่นดีดีเลย

อ้างอิงจาก : http://www.5decibel.com/news.php

ไม่ก็ลำโพงคอม DT7000 ไปเลยร้านนี้เลย เจ้าใหญ่นำเข้า boston ลองโทรไปถามดูนะครับ
                              เผื่อรุ่นที่ท่านต้องการยังมีอะไหล่ อิอิ

5-Decibel Co.,Ltd
                              อาคาร Zonic Vision 782/1 ชั้น 1 ซอยอ่อนนุช 17
                              แขวงสวนหลวง เขตสวนหลวง กทม 10270
                              Tel. 0-2300-6721-4
                              Fax.0-2300-6720
                              Email: sales@5decibel.com, marketing@5decibel.com
                              งานเครื่องเสียงที่ผ่านมา บริษัท ไฟว์เดซิเบล(ตัวแทนจำหน่านบอสตัน)
                              เค้าเอาลำโพงเซทเทิลไลท์กับของรุ่น MS 8000S
                              มาเลหลังขายคู่ละ 2500 บาท 555+
                              ------------------------------------------------------
                              โทรไปได้เลยครับเค้ามีรบซ่อมลำโพงคอมบอสตันอยู่แล้ว
                              คุณโรจน์เคยไปลองมาแล้ว

Comment

Working...
                              X