Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเรื่อง agp8x หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเรื่อง agp8x หน่อยครับ

คือผมใช้บอร์ด Asus P4S533-x
    ตะกี้ไปซื้อ Sapphire R9550 มาลองครับ แรม ddr2 256 มือ 1เลย
    ปรากฎว่าจอไม่ขึ้นอะครับ อยากรู้ว่าเป็นไปได้มั้ยว่าบอร์ดผมมันเก่าเกิน ไม่ซับพอท

แล้วถ้าเอา พวก spark 6600gt มาใส่จะมีปัญหาแบบนี้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

Clear bios
    ยังครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้มัน DDR1 ครับ ไม่ใช่ DDR2 การ์ดจอก็คง AGP

Comment

เป็นแบบว่า บังเอิญ เหมือนของเพื่อนผมหรือเปล่าครับ
        บอร์ด ASUS รุ่นไหนจำไม่ได้ พาเพื่อนไปซื้อ พี่ปาร์ค 9550 256Mb นี่แหละ มาใส่เปิดไม่ติด เครื่องคนอื่นติดหมด
        เพื่อนมันนึกไงไม่รู้ครับ ไปรื้อคู่มือบอร์ดมา เปิดไปหน้าแรก เจอเลยครับ ดอกจันหน้าบรรทัด 3 ตัว ตามหลังด้วยอักษรตัวหนา

แปลเป็นไทยว่า "ไม่ support Radeon 9550"

เจริญ

Comment

Working...
        X