Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 8800GTเล่นcrysis เปิดได้สุดแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 8800GTเล่นcrysis เปิดได้สุดแค่ไหน

อยากรู้มาก เครื่องผมลงบนvista เปิด ได้แต่ high ทุกอัน เวลาเดินมันก็หน่วงๆ กระตุกๆ แล้ว
    cpu e4300 ram 2gig

V.Highครับแต่แนะนำบนXP Fpsประมาณ25~30ปัจจัยสำคัญอยู่ทีCPUด้วย

specผมลองได้ประมาณ29-30ซื้อต่างจาก7900gsตัวเก่ามากๆ
    E6750@3.2
    Ram 2GB
    8800GT @700/2000

โดยรวมคุ้มครับ8800GTเกมส์ที่ออกมาสยบได้หมด

Comment

คงต้องไปลองใน xp ดูละ ว่าแต่อยากได้ข้อมูลของแต่ละท่านที่ใช้ 8800gt ว่า ปรับ detail แต่ละอย่างยังไงบ้าง

Comment

V.High บน XP มีหน่วง แต่เล่น จบ

Comment

ง่ะ ผมกำลังจะลงวินโดว์พอดี อยากลง Crysis ด้วย แต่เกมส์นี้เป็น Direct x 10.0 ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเราลง XP มันจะได้ใช้ direct x 10.0 ไหมครับ กลัวภาพไม่สวยอ่ะ CPU ผม Q6600 ครับ แรม 2 GHz บอร์ด Ggabyte GA965P-DS4 จะลงระบบอะไรดีครับ

Comment

Originally posted by boa12345 View Post
            ง่ะ ผมกำลังจะลงวินโดว์พอดี อยากลง Crysis ด้วย แต่เกมส์นี้เป็น Direct x 10.0 ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเราลง XP มันจะได้ใช้ direct x 10.0 ไหมครับ กลัวภาพไม่สวยอ่ะ CPU ผม Q6600 ครับ แรม 2 GHz บอร์ด Ggabyte GA965P-DS4 จะลงระบบอะไรดีครับ
            มีวิธีปรับ V. High ใน xp ครับ ตามนี้เลย

http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=259&Itemid=43

ภาพสวยแน่นอน

Comment

อืม..ตอนแรกก็ว่าจะออก 8800GT แหละครับประหยัดดี แต่พอเห็นของน้องเล่นCrysis ปรับสุดและปรับแต่งให้ภาพเป็นแบบDX10.0 พอคนเยอะแล้วกระตุกนี่แหละหมดศรัทธา เลยสอย8800GTS G92 มา โอ้ลื่นจนจบครับ ไม่หงุดหงิดเวลาคนยิงกันเยอะแล้วกระตุก
              ปล.อันนี้เป็นความโรคจิตเล็กๆส่วนตัวครับ จะหงุดหงิดถ้าเล่นเกมส์ไหนเปิดไม่สุด และเกมส์ไหนเปิดแล้วกระตุก จะหงุดหงิดมาก ตะก่อนหน้าใช้ ATi เปลี่ยนมาสีเขียวเพราะตอนโลโก้เข้าเกมส์มันไม่มีเกมส์ไหนที่ผมเล่นสนับสนุนโดย ATiเลย เท่านี้ผมก็หงุดหงิดละ ย้ายค่ายซะ ATi เอาไว้ดูหนังพอ อิอิ

Comment

ไม่ไหวเลยที่8800GTกลับเป็นแบบนั้น ลองโอเวอร์คล็อกดูสิ ในแผ่นไดร์มันมีโปรแกรมมาให้

Comment

e4300 1.8ghz เดิมๆของมัน เอาพลังของ 8800GT ได้ไม่เต็มที่หรอกครับ ต้อง oc สัก 3.2

Comment

e4300 oc ซักเท่าไรดีอะครับให้มันเสถียรหน่อย ผมเอาแบบปลอดภัยไว้ก่อนอะครับ บอร์ด p5NE-SLIอะครับ แล้วpsu enhance 500w ใช้ได้ไม๊ครับ

Comment

อัดแมร่งไปเลยครับ ไม่พงไม่พังหรอกถ้าไม่บ้าอัดไฟเกินไปนะ

Comment

แนะนำคับ ให้ OC CPU ให้ได้สัก 3.0Ghz และ ปรับให้ crysis ใช้ dx9.0 คับ ผมไม่แน่ใจว่า crysis ทำได้เปล่านะคับแต่ผมเคยลองในเครื่องนอ้งชายผมกับเกม company of hero ใน vista ระหว่างบอกให้เกมใช้ dx10 กับ dx9 ต่างกันประมาณ 30-40fps อะคับ

Comment

ไม่เคยเปิด v.highเลย เล่นแต่ high เฉยๆ แล้วก็เล่นในwinxp อ่ะ เพราะลองในvista แล้วช้าลงไปเยอะเลย ผมเล่นตัวคูณภาพ1680*1050อ่ะ เฟรมเรตเฉลี่ยก็ประมาณ30+ อ่ะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                            ไม่เคยเปิด v.highเลย เล่นแต่ high เฉยๆ แล้วก็เล่นในwinxp อ่ะ เพราะลองในvista แล้วช้าลงไปเยอะเลย ผมเล่นตัวคูณภาพ1680*1050อ่ะ เฟรมเรตเฉลี่ยก็ประมาณ30+ อ่ะ
                            ท่านเล่นจบยังครับเกมส์นี้

Comment

เป็นปัญหาด้านอื่นแล้ว 8800GT ผมเห็นหลายคนเค้าเล่น verry high ได้สบายเลยนะบน vista นายไปปิด AA สิ เกมส์นี้ AA โหด

Comment

Working...
                              X