Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะตั้งให้ Pcsx2 (โปรแกรมเล่น PS2 ในคอม) เล่น Online ผ่าน Hamachi ยังไงครับ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะตั้งให้ Pcsx2 (โปรแกรมเล่น PS2 ในคอม) เล่น Online ผ่าน Hamachi ยังไงครับ????

ตามนั้นเลยครับ

ใครเคยทำแล้วบ้าง มีผลดี ผลเสียยังไงบ้างครับ ต้องใช้เน็ตแรงมั้ยครับ

พอดีได้แผ่น Resident Evil:Outbreak file 2 มา เล่นกับบอทแล้วบอทมันถ่วงความเจริญสิ้นดี

อยากหาผู้เล่นแท้ๆเข้าเล่นอ่ะครับ (ในคอม)
    http://www.youtube.com/results?searc...&search=Search

อยากได้อารมณ์ร่วมแบบนี้อีกครั้ง(ในคอม)

ปล.ตอนนี้ใช้ 0.9.4 อยู่ครับ เสถียรดีเล่นได้หลายเกมส์
    ปล2. เสป็คที่ใช้ 4300@2.88 แรม3G 8800GTS320 เล่นได้ค่อนข้างลื่นเลยครับ 50-60 ตลอด
    (50-60 นี้หน่วงนิดๆนะครับ ไม่ใช่ลื่นโดนใจเหมือน Frap)

50-60 นี่หน่วงด้วยหรอคับ ผมใช้ p4 531 เดิมๆเล่น ffx ได้ 20 - 40 ยังไม่ค่อยรู้สึกหน่วงเลย แต่พอตกลง 15 เข้าสู้โหมด slow motion เลย งิงิ

Comment

PCSX2 นี่เมื่อ FPS ต่ำกว่า 50 จะเริ่มสังเกตได้ว่าเริ่มหน่วงๆเเล้วนะครับ ถ้า 40 ลงไปนี่ยิ่งเห็นได้ชัดเลย ต่างจาก PC ที่ 30+ขึ้นไปก็ถือว่าลื่นเเล้ว เเต่ PCSX2 ถ้าจะลื่นคงต้อง 60+

Final Fantasy XII

Last edited by hoomupoo; 19 Dec 2007, 21:07:36.

Comment

เอ่อ.... Hamachi มันต้องใช้กับเกมที่มีระบบ "แลน" นะครับ ถ้าไม่มีก็จบครับ แต่ถ้ามี ก็หาวิธีกันต่อไปครับผม

Comment

แล้วถ้าไม่ต่อกับ Hamachi ล่ะครับ

เหมือนเคยได้ยินแว่วๆว่า ในตัวโปรแกรมมันสามารถเล่น MutiPlayer ได้

Comment

แป่ว แสดงว่าเกมมันเร็วก่านั้นอะจิ เล่นปายยังไม่รู้ตัวเลยว่าหน่วง หุๆ

Comment

Working...
            X