Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง เอาแรมไปเคลมSynnex หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง เอาแรมไปเคลมSynnex หน่อย

แรมในเครื่อง เสียไป 1 แถวครับ ของ Kingston 667/1G DDR2 อาการเล่นๆอยุ่ จอฟ้า แล้วรีเครื่องกลับมา มันไม่ติดเลย ร้อง 3 ครั้ง จากการแก้ไข พบแรมเสีย 1 ใน 2 แถว เสียบเครื่องอื่นก็ไม่ติด

การเอาแรมไปเคลม Synnex พันทิพ นอกจากแรมพร้อมกล่องและคู่มือครบแล้ว จะต้องเอาอะไรไปอีกไหม? ไม่อยากพลาดครับ เพราะผมอยุ่ ตจว.

เอาตัว และหัวใจไปด้วยคับ คิกๆ ล้อเล่นๆ คงไม่ต้องแล้วแหละคับ ซื้อมายังไง เอาไปอย่างนั้นแหละ

Comment

ดูยังไงว่าแรมเสียอ่ะ หมายถึงระหว่างเล่นคอม คือผมยังนึกภาพไม่ออกครับ

Comment

Originally posted by exit View Post
        ดูยังไงว่าแรมเสียอ่ะ หมายถึงระหว่างเล่นคอม คือผมยังนึกภาพไม่ออกครับ
        เล่นแล้วจอฟ้าโบ่ยๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ เอาใบเสร็จร้านที่ซื้อติดๆไปด้วยดีกว่า
          เซงมากมาย g8injv'.=hสปีดมาตราฐาน เล่นเกมส์อยุ่ จอฟ้า ค้างเลย ก็งงว่า เครื่องไม่ได้ทำไรนี่หว่า?ซื้อมา 4 เดือนไม่เคยเป้นไร ก็กดรีเครื่อง กลับมาร้อง 3 ครั้งเลย
          เอาไปลองอีกเครื่อง ก็ร้องซะงั้น เสียไปเลย ไม่สามารถใช้งานได้อีก

แต่ว่า กลัวเรื่องของชิพแรมน่ะครับ จะได้ชิพยี่ห้อเดิมมั้ย? เพราะซื้อมาคุ่กัน (ซื้อตอนราคาแรมกำลังขึ้น แถวละ 1500 - -*) เป็นชิพของ Nanya ทั้ง 2 ตัว เพราะที่ร้านหยิบกล่องมา 2 กล่องรหัสแรมเรียงต่อกันเลย โค้ดชิพ NT5TU64M88E-3C

ถ้าจะได้ชิพเดิมมา Dual Ch.เหมือนเดิม จะมีโอกาสไหมครับ ตอนนี้?

Comment

ผมว่ายากนะที่จะได้ชิพเดิม เพราะของแต่ละล๊อตมันเปลี่ยนไปอยู่แล้ว ไปซื้อคู่ใหม่มาแล้วขายตัวเดียวทิ้งจะง่ายกว่า

Comment

หากอยู่ต่างจังหวัด ส่งดีเลอก็ได้นิ ทำไม่ต้องมาส่งถึงศูนย์ใหญ่

Comment

Originally posted by N_Zone View Post
                หากอยู่ต่างจังหวัด ส่งดีเลอก็ได้นิ ทำไม่ต้องมาส่งถึงศูนย์ใหญ่
                ถ้าเราซื้อจากร้านตัวแทนกรุงเทพฯ ยังงี้เราก็ส่งไปให้ Dealer ก่อนใช่ไหมครับ ไม่ต้องส่งเข้า ศูนย์ใหญ่เอง รึว่าไงครับ

Comment

เอาไปเฉพาะตัว RAM ก็รับเคลมนะครับ กล่องไม่ต้องก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X