overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ซื้อที่อมร !!!ซวย!!! คูณ 2

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

Thumbs down ซื้อที่อมร !!!ซวย!!! คูณ 2

ผมจะเล่าให้ฟังนะครับ

วันหนึ่งผมอยากจะไป 1000 ทิป แต่แม่ไม่ให้ไปเพราะจะสอบ (ตอนนี้อยู่ ม.3 ครับ ต้องดูสอบ final) ทั้งๆที่รถเมล์สาย 140 ก็ผ่านหน้าบ้านและ 1000 ทิป แบบไม่ต้องเสียแรงเดินเลย วันนั้นบังเอ็นไปซื้อหัวแคล็มสายแลนที่บ้านหม้อ และนึกได้ว่าบอรเสียเลยเข้าไปดูที่โซนคอมพิวเตอร์บองอมร ซื้อบอรดมา มันประกัน 3 ปี (หมดไปแล้ว 1 ปี) ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะซื้อมาใช้แก้ขัด เนื่องจากผมซื้อเครื่องใหม่ไปแล้ว พอเอากลับมา มันแมร่งใช้ไม่ได้ ผมก็ไม่รู้ว่าเปนอะไร ทำให้ต้องเสียงแรกคลานกลับไปให้มันที่อมร อรมมันบอกว่าจะไปส่งให้ดีคอมที่ 100 ทิป (คงจะไปเจอไอ้กวนตีนนั่นที่นั่งโต๊ะสองถัดจากทางซ้ายแน่ๆเลย) 2 อาทิตย์ถัดมา มีข่าวแจ้งมาว่า เคลมไม่ได้ เพราะ บอร์ดหัก ผมก็ลองไปคิดดูดีๆ "ไอ้เวน ส่วนไหนมันหักวะ ตอนเอามาประกอบไม่เห็นจะมีเลย " แต่ยังดีที่อมรก็คงยังตื้อไอ้ดีคอมให้ช่วยซ่อมบอร์ด (มันคงจะสำนึกหละม้างว่าตัวมันนั่นแหละทำบอร์ดหัก) แล้วกรูคือคนที่ต้องจ่ายตังใช่ไหม บอร์ดมันพันบาทถ้วน แต่ไอ้ค่าซ่อมมันคงจะเกินครึ่งเข้าไปแล้ว เห็นแต่ละท่านเถียงกับบริษัทเคลมสินค้ามาหลายรายแล้ว ผมไม่อยากเถียง ม.3 จะไปสู้อะไรพวกนั้นเล่า ผมคงจะต้องปล่อยบอร์ดตัวนั้นกลับบ้านเก่าของมันไปกับเงิน 1000 กว่าบาทของผม (รู้งี้กรูอดใจรอไป 1000 ทิปดีกว่า ไม่น่าเลยๆ ผิดที่ตัวเอง) แต่ก็ได้ประสพการณ์ครับว่า ไปซื้อของที่อมรแล้วจะเป็นไง

เสริมเล็กน้อยครับกับไอ้คนที่ศูนย์บริการดีคอม 1000 ทิป ที่นั่งคนที่สองถัดจากทางซ้าย ผมเอา HDD ไปเคลมกับไอ้คนนั้น (ผมได้แกะน๊อดที่ขันแผงวงจรจนหัวเน่าไปหมดและ capacitor บนนั้นยังระเบิดคาแผงอยู่เลย) แต่ไอ้นั่นไม่ยักเห็น มันมองดูผ่านๆแล้วก็เซ็นรับไป ไอ้แบบนี้แหละ พนักงานภาษาอะไรวะ ไล่มันออกไปซะ หยาบ ไม่ละเอียด ไม่รอบคอบ ไม่รู้นะอาจจะไม่รับผิดชอบด้วย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

no comment ครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member

อ่านลำบากมากๆ

OverclockZone Member

บรรทัดบนๆ อ่านแล้วเซ็งด้วย

เพราะพิมพ์ผิดแบบไม่ใกล้เลยนะครับ

ให้น้องพิมพ์ให้ดีกว่านี้ ชีวิตของน้องจะรุ่งดีนะครับ

รูปแบบดีแล้ว แต่ติดที่บรรทัดบนๆ ผิดเยอะไป แบบ 2 วรรค เหมือน 2 คนพิมพ์

(นี่ผมไปพูดถึงเรื่องภาษาได้ไงเนี่ย)

ถือซะว่าฟาดเคราะห์นะจ๊ะ

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

เหนื่อยอ่ะ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by windy31 View Post
    อ่านลำบากมากๆ
    confirm

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

อ่านเเล้วเหนื่อยมากกครับบ

OverclockZone Member BusoH's Avatar

น้องเค้าม.3น่ะ คนกำลังโมโหเลือดขึ้นหน้า เลย พิมพ์ผิดๆถูกๆ
    ผมว่าน้องเขียนแบบที่โพสไว้เนี่ยะเอาไปส่งให้ร้านอมรดีกว่า
    บอกว่าขอพบผู้จัดการร้านหน่อย แล้วยื่นให้เค้าไปเลย
    มา กรูๆแมร่งๆ ในนี้มันก็ไม่ได้อะไรครับ

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

เยอะดีค๊าบ ลายตาเยย *-*

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

งงกับบรรทัดแรกๆมาก เอาเป็นว่าโมโหมากๆใช่ไหมครับ ใจเย็นๆก่อนนะครับแล้วค่อยโทรไปคุยใหม่

OverclockZone Member procagivaracing's Avatar

รู้สึกถึงความโหดร้ายในสังคมของพวกผู้ใหญ่ที่ไม่มีความปราณี ชอบฉวยโอกาสเเม้กระทั่งเด็ก

เเละอีกอย่างอย่าให้พูดถึงไอ้พวกโจรในเครื่องเเบบ(จราจร+ตำรวจ) -*- มันเลวมากมันคือเดนในสังคมจิงๆ

เอาเปนว่าพูดเเค่นี้พอเด๋วยาว...รู้ๆกันอยู่ว่ามันชอบหากินกับค่าครองชีพของคนอื่น -*-

OverclockZone Member punnova's Avatar

งง ครับ อ่านยากมาก ต้องแปลไทยเป็นไทยอีกรอบ -*-
    แต่คิดไงไปซื้อ mainboard ที่อมร อ่ะครับ บางทีมันไปรับมาอีกทีก็ได้ ไม่รู้ว่าบอร์ดหัก

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

สรุปให้ด้วย เอาเเบบเขียนรายงานส่ง เข้าใจกันง่ายกว่า รบกวนอีกสักรอบครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by kk View Post
    วันนั้นบังเอ็นไปซื้อหัวแคล็มสายแลนที่บ้านหม้อ และนึกได้ว่าบอรเสียเลยเข้าไปดูที่โซนคอมพิวเตอร์บองอมร

OverclockZone Member potogus's Avatar

เหอๆ กะลังเลือดขึ้นหน้าพิมพ์ผิดพิมพืถูกใจเย็นๆ ได้ประสบการ์ณก็ดีแล้วคับ คราวหลังถ้ามีตังก็ใจเย็นๆ หยิบมือ1ดีๆมาเลยดีกว่า

OverclockZone Member art2_th's Avatar

อ่านเข้าใจยากมาก

OverclockZone Member sc's Avatar

Quote Originally Posted by kk View Post
    ผมจะเล่าให้ฟังนะครับ

เสริมเล็กน้อยครับกับไอ้คนที่ศูนย์บริการดีคอม 1000 ทิป ที่นั่งคนที่สองถัดจากทางซ้าย ผมเอา HDD ไปเคลมกับไอ้คนนั้น (ผมได้แกะน๊อดที่ขันแผงวงจรจนหัวเน่าไปหมดและ capacitor บนนั้นยังระเบิดคาแผงอยู่เลย) แต่ไอ้นั่นไม่ยักเห็น มันมองดูผ่านๆแล้วก็เซ็นรับไป ไอ้แบบนี้แหละ พนักงานภาษาอะไรวะ ไล่มันออกไปซะ หยาบ ไม่ละเอียด ไม่รอบคอบ ไม่รู้นะอาจจะไม่รับผิดชอบด้วย
    ไม่ดีหรือ

OverclockZone Member poneo's Avatar

อ่านไม่ทันจบ ก็หยุดอ่านแล้ว

OverclockZone Member ผู้จัดการหญ่ายย..'s Avatar

ผมแวะไปเฉพาะตอนซ่อมทีวีพัดลมไม่ก็ตู้เย็นอะงับร้านนี้

OverclockZone Member jester's Avatar

อ่านแล้วเซ็งเลยครับ

อ่านไม่ออก+ไม่ค่อยเข้าใจ

เดี๋ยวนี้เค้าสอนภาษาไทยกันยังไงเนี่ย พิมพ์ในเอ็มอ่านยังพอทำเนา

แต่เอามาหยั่งงี้ตกๆหล่นอ่าน มะ เข้าจาย

แต่เรื่องอมรก็หยั่งงี้แหละเห็นเป็นมานานแล้ว เสียจายด้วยค้าบ...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks