Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้โน๊ตบุ๊ค hp อยู่บ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้โน๊ตบุ๊ค hp อยู่บ้างคับ

ช่วยวิจารณ์รุ่นนี้ทีคับ dv2605tx คับ สเปคตามลิ้งนี้เลยกำลังจะซื้ออีก2-3วันนี้เองhttp://www.techxcite.com/forum/viewtopic.php?t=563
    เรื่อสเปค สำหรับผมถือว่าโอเค แต่ช่วยวิจารณ์ข้อดีข้อเสียเรื่องการใช้งานของ xp ทีคับ
    ยังมีข้อสงสัยเรื่อง driver นิดหน่อยคับ คือถ้าหากเราเอามาลง xp เวอร์ชั่น sp2 ปี 2002 หรือเป็นวินโด้ที่เวอร์ชั่นค่อนค้างเก่า กับการลงวินโด้ xp ที่เวอร์ชั่น 2007 หรือใหม่กว่านี้เนี่ย การมองเห็น driver ของเครื่องมันก็จะต่างกันด้วยใช่มั้ยคับ คือตัวเวอร์ชั่นใหม่ย่อมเห็นเยอะกว่า ถูกมั้ยคับ แล้วท่านใดที่ใช้รุ่นนี้หรือรุ่นใกล้เคียงแล้วลง xp อยู่ ถ้ามี driver for xp ครบช่วยแบ่งๆ กันหน่อยน่ะคับ genital_boy@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าคับ

(ที่ต้องลง xp เพราะเรียนเกี่ยวกับการเขียนโปรแกรม Microcontrollerอยู่ โปรแกรมที่จะเอามา Run ตัว Micro มันจะใช้ได้กับ xp เท่านั้น ใช้กับ Vista ไม่ได้)

ลิงค์ของท่าน Vespaclassic ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=104984

ส่วนใหญ่วินโดว์สแต่ละเวอร์ชั่นจะต่างกันที่การมองเห็น HDD หน่ะครับ

พวกแผ่น XP Original จริงๆ มันจะมองไม่เห็น HDD

ต้องมาใช้พวกโปรแกรม NLite มารวมไดรเวอร์ S-ATA มาใส่ครับ

Comment

บอดี้ แบบนี้ ข้อเสียที่เห็นได้ชัดนะ

ที่วางมือด้านซ้ายร้อนโคตร เวลาทำงานหนักๆ เล่นเกม

รุ่นนี้ราคาที่ร้านกี่บาทอ่ะ ดูในเวบมัน 39900

ดูจากสเปคแล้วก็ถือว่าแพงนะ

รุ่น dv2626tx ราคาถูกกว่านี้หน่อยนึง สเปคแรงกว่านี้อีก

Comment

ของผม 2626TX

เวลาใช้แบตมันจะดังจิ๊ดๆอ่ะครับ

ฮาๆ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
          ของผม 2626TX

เวลาใช้แบตมันจะดังจิ๊ดๆอ่ะครับ

ฮาๆ
          ของผม 2518tx อาการเงี๊ย จับเคลมแล่วครับ
          สุดยอกเรยเปลี่ยนบอร์ดไหม่ด้วย
          ไม่หายฮ่าๆๆๆ เพราะมันเปนเสียง HDD แบบเดียวกะ HDD box ไฟไม่พอเลย เสียงเดียวกัลเด๊ะ
          Last edited by Takumigrit; 20 Dec 2007, 12:15:29.

Comment

ไม่สนใจs41หรอคับสเปกแรงกว่าราคาถูกกว่าอีก

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
              ของผม 2518tx อาการเงี๊ย จับเคลมแล่วครับ
              สุดยอกเรยเปลี่ยนบอร์ดไหม่ด้วย
              ไม่หายฮ่าๆๆๆ เพราะมันเปนเสียง HDD แบบเดียวกะ HDD box ไฟไม่พอเลย เสียงเดียวกัลเด๊ะ
              เอิ้กๆ

มีเพื่อนแล้ววว กร๊ากๆ

ใช้ของ รร ไม่เป็นครับ

พอซื้อเองดันเป็นซะงั้น

ส่วนใหญ่ที่เป็นจะเกิดกับพวกที่ใช้อะแด๊ปเตอร์ 90Watt น่ะครับ

เห็นของรุ่นพี่ก็เป็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                ลิงค์ของท่าน Vespaclassic ครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=104984

ส่วนใหญ่วินโดว์สแต่ละเวอร์ชั่นจะต่างกันที่การมองเห็น HDD หน่ะครับ

พวกแผ่น XP Original จริงๆ มันจะมองไม่เห็น HDD

ต้องมาใช้พวกโปรแกรม NLite มารวมไดรเวอร์ S-ATA มาใส่ครับ

สรุปคือ เราควรลงาวินโด้ที่ผ่านการโมฯ มาแล้วใช่มั้ยคับ

**เรื่องราคา**จิงๆแล้วราคา ณ วันที่โพสข้อความนี้อยู่ที่ปรมาณ 35900 คับ (ดูจาก hp max เดือนธันวา 50) แต่บางร้านที่พันทิพย์มันอาจจะลดลงกว่าานี้นิดหน่อย แต่ในลิ้งมันค่อนค้างเก่าหน่อยคับ

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post
                  บอดี้ แบบนี้ ข้อเสียที่เห็นได้ชัดนะ

ที่วางมือด้านซ้ายร้อนโคตร เวลาทำงานหนักๆ เล่นเกม

รุ่นนี้ราคาที่ร้านกี่บาทอ่ะ ดูในเวบมัน 39900

รุ่น dv2626tx ราคาถูกกว่านี้หน่อยนึง สเปคแรงกว่านี้อีก
                  ไม่ค่อยเล่นเกมส์บ่อยเท่าไหร่คับ (เล่นอันเดอร์กราวด์บ้าง ไม่ทราบว่ามันจะลื่นดีมั้ยกับรุ่นนี้) ส่วนราคาก็ 35900 และที่บอกว่า dv2626 ถูกกว่า39900 อ่ะจิงหรอคับ ถ้างั้นผมเพิ่มงบอีกนิดหน่อยก็ได้เลย สนใจอยู่เหมือนกันคับ ไม่ทราบว่าร้านแถวไหนคับ แนะนำทีคับ

Comment

Originally posted by tompnt View Post
                    สรุปคือ เราควรลงาวินโด้ที่ผ่านการโมฯ มาแล้วใช่มั้ยคับ

**เรื่องราคา**จิงๆแล้วราคา ณ วันที่โพสข้อความนี้อยู่ที่ปรมาณ 35900 คับ (ดูจาก hp max เดือนธันวา 50) แต่บางร้านที่พันทิพย์มันอาจจะลดลงกว่าานี้นิดหน่อย แต่ในลิ้งมันค่อนค้างเก่าหน่อยคับ
                    แผ่นโมบางแผ่นก็เน่านะครับ

ระวัง

มันอืด

ลองหาพวกแผ่นโมแบบมีแค่ Update หน่ะครับ

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post

ผมว่าเป็นแทบทุกเครื่องที่ HD อยู่ช้ายมือนะครับ บางเคื่องเป็นหนักถึงย่างปลาหมึกได้ 5555

Comment

Working...
                      X