Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อเครื่องปริ้น+Scannerดีๆ อ่ะครับ งบ3700

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อเครื่องปริ้น+Scannerดีๆ อ่ะครับ งบ3700

จะซื้อเครื่องปริ้น+Scannerดีๆ อ่ะครับ งบ3700
    เอาแบบถึกๆ เจ๋งๆอ่ะครัล
    ตอนนี้ที่ดูไว้มี
    -EPSON CX5500 เครื่องสีดำๆ ไม่รู้ว่าดีปะครับ ?มันปริ้น+scn+ซีรอค ได้ด้วย แนะนทีน๊า
    ++ ผมจะติด แทงค์ ด้วยนะครับ ^^

แนะนำทีนะครับท่านๆทั้งหลาย
    Last edited by GreatVirus; 20 Dec 2007, 12:35:53.

Epson หรือ canon ยังไง รบกวนทุกท่านแนะนำรุ่นด้วยนะครับ ^^
    ขอบุงมากครับ
    ข้อดี ข้อด้อยก็ดีงับ
    Last edited by GreatVirus; 20 Dec 2007, 10:12:58.

Comment

เลเซอร์ ก็ต้องปีปัญญาจ่ายค่าหมึกด้วยนะครับ
      ส่วน ใช้หมึกเติมก็ทุเลาเบาบางลงไปได้บ้างครับ
      แต่ยังไรเสีย ก็พริ้นต์สี ไม่ได้อยู่ดีแหละครับ

ส่วน Inkjet นั้นมีปัญาอยู่หลายๆ อย่างเลยครับ
      เช่น Reset Chip, หมึก Durabrite, รุ่นต่ำๆ ต้องเปลี่ยนตลับหมึกบ่อยๆ (HP, แคนนอนบางรุ่น)
      ส่วน มีหัวพิมพ์ในตัว ต้องแยกเป็น Epson, Canon

ส่วน Epson นั้น เทคโนโลยีหมึก เป็น Durabrite เกือบหมดแล้วถ้าคิดจะเติมเองก็ยากเพราะหมึก
      เป็นหมึกที่มีส่วนผสมของน้ำมันอยู่ ถ้าเติมเอง หมึกเติมในท้องตลาด
      ส่วนใหญ่มีสว่นผสมของน้ำ อัลกอฮอล์ อยู่ครับ เลยใช้ด้วยกันไม่ได้ถ้าคิดจะใช้
      ต้องไม่ใช้หมึกที่ติดตัวมาตั้งแต่แรกครับ ใช้เป็นหมึกเติมไปเลย หรือ แท๊งค์ครับ

ส่วน Canon นั้น ผมเห็นร้านที่ผลิต CD เถื่อนทั้งหลายใช้กันครับ เค้าติดแท๊งก์
      ไม่เห็นเค้าใช้ Epson เลย ส่วนตัวผมเองนั้น ผมใช้ Canon รุ่นถ่ายเอกสารได้ครับ
      ใช้งานได้ดี ซื้อมา 2 ปีกว่าแล้วยังใหม่เหมือนเดิมเลยครับ ลงทุนไป 16,000 ใช้หมึกแท้ตลอดครับ
      เพราะงานไม่มาก แต่เรื่อยๆ เคยเอาไปหางานมาแล้วครับ วันเดียวได้เงินหลายพันอยู่ ครับ
      พริ้นรูปดีมากครับ

Comment

เลเซอร์ เทคโนโลยีด้านหมึกพิมพ์ยังเหมือนกันอยู่ครับ ทุกยี่ห้อครับ

Comment

เชียร์ Epson ครับ เพราะผมใช้ cx3700ติดแท๊งค์ มาปีกว่าแล้ว ยังดีอยู่เลย อึดจริงๆ...
          ปริ๊นท์กระจาย ค่าหมึกถูกม๊ากกกก..

Comment

HP ครับ

Comment

ใช้ cx3900 ปีครึ่ง กับ cx2800ติดแท้ง 7 เดือน ครับ ยังไม่มีปัญหาทั้งคู่ แต่ตอนนี้ cx3900 ผมใช้หมึกธรรมดาแล้วครับ ปริ้นงานส่ง คงไม่มีใครเอาไปจุ่มน้ำ เลยไม่ได้เติมแบบดูลาไบท์ แต่หมึกแบบดูลาไบท์มันดีๆจริงๆ โดนน้ำไม่เป็นไร แต่ก็แพงอะ
              สำหรับหมึกเทียมนี่(ไม่ต้องรีชิพ) ตลับละ 150 บาท มีจุกให้เติมได้ ผมเลยไม่ได้ใส่แทงค์
              เมื่อก่อนใช้แท้ตลอด รู้สึกมันจนๆ ยังไงไม่รู้ ตลับละ 350-400

แต่เลเซอร์ก็เป็นทางเลือกที่ดี ข้อดีสำหรับมันก็ รวดเร็ว คมชัด หมึกแพง

Comment

อ่า *-*
                ขอบคุงงับ
                มีใครแนะนำอีกไม๊งับ

Comment

สนใจเหมือนกันแต่ดูละคงถามผิดที่ ไม่ได้คำตอบเท่าไหร่

Comment

Working...
                  X