Announcement

Collapse
No announcement yet.

8400GS VS 8600GS VS 8600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8400GS VS 8600GS VS 8600GT

ขอความเห็นของเพื่อน ๆ กับ การ์ดจอ 3 ตัวนี้ของ notebook หน่อยครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อระหว่าง S41 Vostro1400 Vostro1500

เพิ่มเติม ลองอ่านหาข้อมูลส่วนใหญ่เขาบอกว่า Dell ไม่ร้อน เลยอยากถามว่า S41 ร้อนไหมครับเวลาเล่นเกมหรือทำงานหนักๆ

ขอบคุณครับ

8600 GT แรงกว่าเยอะครับ การ์ดจอแยกยังไงก็ร้อนครับ s41 ของผมไม่ค่อยร้อนน่ะหรือว่าเล่นแต่ในห้องแอร์อ่ะ

Comment

ร้อนตามความแรงการ์ดจอครับ เพราะฉะนั้น Vostro1500 ดีกว่าครับ ยังไม่เห็นใครมาบ่นเรื่อง DVD write เหมือน S41 เลย ( อาจเพราะคนใช้น้อยมั้ง หุหุ )

Comment

Vostro1500 เพราะว่ามันเปลี่ยนได้อะครับถ้ามีปัญหา ก็โทรตามช่างได้ แล้วแต่ว่าเราจะเลือกเอายี่ห้อไรก็ได้หุหุ
        อีกอย่างที่ผมใช้อยู่มันก็ดียังไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

-------------------------------
          อันนี้ก็เรียงตามความแรงอยู่แล้วนี่ครับ
          -------------------------------
          เลือกเอาแล้วกันครับ ว่าคุณจะเล่นเกมส์ความละเอียดสูงแค่ไหน

Comment

s41ดีกว่าdellครงที่พกพาสะดวกเพราะเบากว่าเยอะและสวยกวาเดลดีกว่าที่ประกันแจ่มและกาดจอแรงกว่า

เวลาเล่นเกมไม่ร้อนนะของผมเล่นเกมอยู่ที่61-63องศาเวลาปกติ51-53องศา

Comment

vostro 1500โลด

Comment

Vostro 1500 หนักประมาณกี่โล ครับ อยากเห็นรูปจริงๆจังเลย Vostro 1400 ผมไปดูที่ฟอร์จูนมา รูปร่างมันคล้าย ๆ Acer Travelmate ยังไงไม่รู้ หรือผมคิดไปเอง

Comment

Originally posted by guru View Post
                  อันนี้ก็เรียงตามความแรงอยู่แล้วนี่ครับ
                  เลือกเอาแล้วกันครับ ว่าคุณจะเล่นเกมส์ความละเอียดสูงแค่ไหน

ตามนีืเลยครับ...

Comment

เอาเป็นว่าจาก 3D Mark 8600GT คะแนนเยอะกว่า 8400GS เท่าตัวเลยครับ (8600gt ได้หมื่นนึง)

Comment

Working...
                    X