Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใด ปั๊มหนังDVD จากแผ่นก๊อป บ้างครับ? pmหาหน่อยน๊า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใด ปั๊มหนังDVD จากแผ่นก๊อป บ้างครับ? pmหาหน่อยน๊า

อิอิ ขอบคุงทุกท่านครับ
    ปิดกระทู้ !
    Last edited by GreatVirus; 22 Dec 2007, 15:16:56.

แบบว่า ถ้าปั๊มหนังจากแผ่นCopyที่ขายตามnet มันจะมีปานหาบ่อยไหมครับ(แผ่นนั้นมิใช่ Princo นะ)

Comment

ถ้าได้ไฟล์ต้นทางที่สมบูรณ์ และเครื่องเราดีพอ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
      ส่วนใหญ่ผมก็ไรท์จากแผ่นผี(ยืมเค้ามาไรท์เก็บ) ก็ไม่มีปัญหาไรครับ

Comment

กรณีแผ่นที่มีลิขสิทธิ์ ต้นฉบับไม่ต่างกันหรอกครับ
        ซื้อจากเนทถูกว่า
        นอกจากเป็นเรื่องที่ไม่มีลิขสิทธิ์ในไทย ที่คนโมใส่ซับไทยลงไป
        ต้องดูจากชื่อคนโม คนแปลซับ และต้นฉบับมาจากโซนไหน หรือใช้ไฟล์ริปแบบไหนมา มันจะต่างกันตรงนี้
        พวกซี่รีเกาหลี ผมไม่ค่อยได้ดูนะ (แต่รู้ว่าค่ายที่มีลิขสิทธิ์ ออกดักจับบ่อยมากๆ อย่างค่ายที่มีเรื่องจูมง)

ผมดูแต่ซี่รี่ย์ญี่ปุ่นซึ่งเหมาะกับ LCD TV ที่มีมากกว่า (ทำ HDTV 16:9 เปิดเต็มขอบพอดี)

Comment

ดูแต่หนังญี่ปุ่น หุๆ

Comment

Originally posted by guru View Post
            ดูแต่หนังญี่ปุ่น หุๆ

หึหึ ก็นางเอกเค้าขาวสวย มากกว่านี่ครับ

อย่าไปคิดลึกนะ มิยาบิ หรืออะไร ไม่รู้จักหรอก

การ์ตูนก็มีแต่ธรรมดา แนวลุงผ้าเหลือง คัมภีร์สีดำ ก็ไม่รู้จัก
            Last edited by deedee; 20 Dec 2007, 15:45:54.

Comment

Originally posted by deedee View Post
              หึหึ ก็นางเอกเค้าขาวสวย มากกว่านี่ครับ

อย่าไปคิดลึกนะ มิยาบิ หรืออะไร ไม่รู้จักหรอก

การ์ตูนก็มีแต่ธรรมดา แนวลุงผ้าเหลือง คัมภีร์สีดำ ก็ไม่รู้จัก
              ------------------------------
              เหมือนจะไม่รู้จัก แต่ที่พูดมานี่เห็นภาพเลยครับ ภารโรงผ้าเหลือง....หุๆ

Comment

Originally posted by guru View Post
                ------------------------------
                เหมือนจะไม่รู้จัก แต่ที่พูดมานี่เห็นภาพเลยครับ ภารโรงผ้าเหลือง....หุๆ
                เอ๋ เรื่องที่ท่านพูดนี่ มันใช่ 3 พี่น้อง ซาคุอะไรประมาณนี้หรือเปล่า
                จำได้เลือนๆลางๆนะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรนะครับ ใช่ว่ามี
                Isaku , Isaku Respect
                Shusaku , Shusaku Replay , Shusaku Liberty
                Kisaku , Kisaku Spirit
                อะไรประมาณนี้

Comment

Originally posted by deedee View Post
                  เอ๋ เรื่องที่ท่านพูดนี่ มันใช่ 3 พี่น้อง ซาคุอะไรประมาณนี้หรือเปล่า
                  จำได้เลือนๆลางๆนะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรนะครับ ใช่ว่ามี
                  Isaku , Isaku Respect
                  Shusaku , Shusaku Replay , Shusaku Liberty
                  Kisaku , Kisaku Spirit
                  อะไรประมาณนี้
                  -------------------------------
                  แล้วแบล๊คไบเบิ้ลล่ะครับ เป็นยังไงบ้าง...

Comment

ภารโรงผ้าเหลือง -..-
                    ผมรู้จักแต่ yaranika ?

/me เผ่นอย่างไว

Comment

-------------------------------
                      แล้วแบล๊คไบเบิ้ลล่ะครับ เป็นยังไงบ้าง...
                      เอ๋ เหมือนจะคุ้นครับ ...ภาษาอังกฤษใช่ เขียนว่า....
                      Bible black ที่ภาคแรก 6 ตอนจบ ภาคสองออกมา 4 ตอน
                      และมี Extra กะ Only ออกมาด้วย

การ์ตูนพวกนี่ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญนะครับ

Comment

เอ๋ เหมือนจะคุ้นครับ ...ภาษาอังกฤษใช่ เขียนว่า....
                        Bible black ที่ภาคแรก 6 ตอนจบ ภาคสองออกมา 4 ตอน
                        และมี Extra กะ Only ออกมาด้วย

การ์ตูนพวกนี่ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญนะครับ
                        ---------------------------------------------
                        จากที่บอกมาดูท่าทางจะไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้มากเท่าไหร่ครับ หุๆ

Comment

กาทู้กลายพันแย้วเหยอครับ ^^
                          อิอิ

Comment

ขอบคุงที่มาตอบกันนะครับ
                            เด๋วผมขอ pm ถามดีก่าเนอะ

Comment

Working...
                            X