overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 92

Thread: มาดูร้านคอมเ_ี้ยๆ แบบนี้หน่อยครับพี่น้อง!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Default มาดูร้านคอมเ_ี้ยๆ แบบนี้หน่อยครับพี่น้อง!!!!!!!!!!!!

ชื่อร้านว่าcomputer home นี่เวปของร้านมันครับwww.chome.info เรื่องมีอยู่ว่า

ผมอยากได้จอLCD เห็นว่าทางร้านมี เลยไปที่ร้านครับเป็นจอSamsung940BW+ มีผู้ชายตัวใหญ่ๆคนนึง กับเจ้าของร้าน2ผัวเมีย และทีมช่างเด็กอาชีวะฝึกงานอีก1-2คน

ผม- พี่ครับ ขอดู940bw+หน่อยครับ
    เจ้่าของร้านผู้ชาย- อ่า ครับ แปปนึง

แล้วเค้าก้อให้เด็กไปยกมา สภาพใหม่ๆ อยู่ในกล่อง ผมเช็ครุ่นถูกต้อง เค้าแกะแล้วติดvoidประกันให้ทันที โดยที่ผมยังไม่ได้บอกว่าจะเอา ผมเลยบอกว่า ผมขอเทสหน่อย เค้าก็เปิดให้เทส ผมเปิดโปรแกรมeverestทันที แล้วไปที่หัวข้อเทสLCD

ผม- งั้นผมขอเทสหน่อยนะ
    เจ้่าของร้านผู้ชาย- ได้ครับ ตั้งแต่ซื้อมา ผมยังไม่เคยเทสเลย

แล้วเค้าก้อทำนู่นทำนี่ ระหว่างรอผมเทส
    ผมเทสรอบแรกไม่เจอ ทำท่าจะจ่ายตัง แต่ผมหยุด ระหว่างนั้นก้อเปิดเทสไปด้วย

ผม-อ่อ ถ้ามีปัณหาอะไร เอามาเปลี่ยนได้ใน7วันใช้่มั้ยครับ
    เจ้่าของร้านผู้ชาย- ครับ แต่ต้องมาในสภาพเดิมนะ ไม่มีรอย
    ผม- ครับๆ ผมรู้ๆ เพราะบางทีตอนเทส เดตไม่เจอ แต่ใช้ไป2-3วัน มันเจอขึ้นมา แบบนี้ผมลำบาก

แล้วเค้ามองไปที่จอที่ผมเปิดโปรเทสอยูู่่

เจ้่าของร้านผู้ชาย- แต่บางที เทสนานๆมันก้อขึ้นได้เหมือนกัน
    ผม- ทำท่างงๆ แต่ก็บอกว่า ครับๆ (ในใจคิดว่า ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยได้ยินว่าเทสแล้วขึ้นเดต แล้วมันจามีโปรเทสเพื่อ?)

แล้วผมก้อเทสรอบ2 เพื่อความแน่ใจ ปรากฏว่าเจอ1จุดครับ ที่ล่างซ้ายของจอ บริเวณtaskbar ถ้าไม่สังเกต ไม่เห็นแน่นอนครับ

ผม- นี่ไงครับ เจอแล้วจุดนึง
    เจ้่าของร้านผู้ชาย- อ่อ งั้นน้องไปซื้อหาดใหญ่ดีกว่า ไปๆ(ทำท่าไล่) เทสมากแบบนี้ รำคาน ไปๆ ไปซื้อหาดใหญ่(แล้วก็พูดย้ำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนผมออกจากร้าน)
    ผม-(upแล้วไงคับพี่น้อง) เอ่อ แน่นอนครับ เงินไม่ใช่บาท2บาท กว่าจะหาได้ ผมก็ยังขอพ่อแม่อยู่ จะซื้ออะไร มันต้องเทสก่อนดิครับ มันไม่ใ่ช่ความผิดของผู้ซื้อ แล้วคุณอย่าคิดว่าคุณเปิดร้านใหญ่ แล้วคนจะซื้อที่คุณเจ้าเดียวนะ ถ้าคุณยังเอาเปรียบลูกค้าแบบนี้ เงินไม่ได้หามาง่ายๆ ซื้ออะไรมันต้องรอบคอบ ให้คุ้มกับเงินที่ซื้อ

แล้วผมก็ออกจากร้านไป ขณะที่สตาร์ทเครื่องรถมอไซค์ ผมก็ยังตะโกนด่ามันไปพลางๆ ด้วยอารมณ์วิป(โกด) แล้วขับรถอออกจากร้านไป

ผมถามว่า ความผิดที่ผมมั้ย ที่เทสจนแน่ใจ หรือผิดที่ผมรอบคอบไป เงินหนะผมจ่ายง่ายหรอก ผมซื้อของไม่ค่อยต่อราคา แต่ต้องได้ในสเปคที่ผมพอใจ ร้านนี้เจ้่าของร้านผู้ชายพูดไม่ค่อยดีครับ ชอบแดกดัน สงสัยเค้าคิดว่าผมโง่มั้ง แต่พอดีผมไม่โง่แบบที่เค้าคิดเลยระเบิดอารมณ์ใส่ผม ผมก้อไม่ยอมอยู่แล้ว ในเมื่อผมไม่ผิด ไหนจะเรื่องที่เค้าไม่พอใจที่ผมเทสอีก และอีกหลายๆประสบการที่เจอมา เพราะไปซื้อของร้านเค้าพวกของจุกจิก แต่ไม่บ่อย เพราะอยู่ใกล้บ้าน และราคาไม่แพง แต่เจอแบบนี้ ผมไม่ไปเหยียบอยู่แล้วหละครับ พวกเพื่อนที่ผมแนะนำร้านนี้ ผมก้อคงต้ิงให้เค้าไปหาร้านใหม่แล้วแหละคับ

ปล.ร้านนี้ ของขายค่อนข้างเยอะพอสมควร แต่พอไปที่ร้าน กลับไม่มีของ พวกข้าราชการ หรือคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเค้าชอบซื้อร้านนี้ครับ เพราะดูน่าเชื่อถือ และของเยอะ เจ้าของร้านก็ขายไปง่ายๆ เพราะคนไม่ค่อยมีความรู้กับคอมเท่าไหร่ เป่าหูเค้าไปวันๆ วิเคราะห์ปัณหาก็มั่วๆ แต่ผมไม่เคยไปซ่อมร้านนี้นะ ส่วนใหญ่ก็ทำเอง ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง

Last edited by sicklab; 20 Dec 2007 at 14:20:01.

OverclockZone Member

เข้าใจอารมณ์ครับ ค้าขายแบบนี้คงรุ่งเรืองยาก

ปล.คำผิดตรึมเลยครับ แก้ไขหน่อยก็ดีนะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

แบบนี้ก็มีด้วย อ่านแล้วขำ อิอิ

OverclockZone Member sicklab's Avatar

Quote Originally Posted by Rey View Post
    เข้าใจอารมณ์ครับ ค้าขายแบบนี้คงรุ่งเรืองยาก

ปล.คำผิดตรึมเลยครับ แก้ไขหน่อยก็ดีนะครับ
    ครับ

Quote Originally Posted by guru View Post
    แบบนี้ก็มีด้วย อ่านแล้วขำ อิอิ

อารมขำ+แค้นครับ

OverclockZone Member Big's Avatar

ประกันร้านอย่าไปคาดหวังไรเลย

ไปทุ่มเทกับประกับ บ. ดีกว่าครับ จอของคุณนี่ประกันของไทยซัมซุงป่ะครับ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

เวงกำ มีอย่านี้ด้วย ร้านที่ไหนครับ 1000 ทิป ป่าครับ

OverclockZone Member amed's Avatar

ถ.สระเกษ แถวใหนจำไม่ได้ ไม่ได้ไปหลายปีแล้ว เสียชื่อสงขลาจริงๆ

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

อ๋อ ถ.สระเกตุครับ ผมขับผ่านทุกวัน ร้านนี้เป็นลูกค้าที่ office ผมด้วย ขี้โวยวายโครต แต่ถ้าจะให้...เ หี้ ย จริงๆต้อง TCC ถนนวชิราเลยครับ ผมโดนมาหลายครั้งแล้วครับ จำครับจำ

OverclockZone Member Invisible's Avatar

อาหารไม่กี่สิบบาท
    ยังต้องมีให้ชิม

ซื้อรถเป็นล้าน
    ยังต้องมีให้ ลองขับเลยครับ

Quote Originally Posted by Big View Post
    ประกันร้านอย่าไปคาดหวังไรเลย

ไปทุ่มเทกับประกับ บ. ดีกว่าครับ จอของคุณนี่ประกันของไทยซัมซุงป่ะครับ

มันขึ้นในเวปว่าประกัน0ซัมซุงครับ แต่ที่ผมเห็น มีvoidของadvice

Quote Originally Posted by iambeerse View Post
    อ๋อ ถ.สระเกตุครับ ผมขับผ่านทุกวัน ร้านนี้เป็นลูกค้าที่ office ผมด้วย ขี้โวยวายโครต แต่ถ้าจะให้...เ หี้ ย จริงๆต้อง TCC ถนนวชิราเลยครับ ผมโดนมาหลายครั้งแล้วครับ จำครับจำ
    TCCผมไม่เข้าเลยครับ เหอๆ ไม่ทราบว่าท่านทำงานofficeไหนหรอคับ

Quote Originally Posted by Invisible View Post
    อาหารไม่กี่สิบบาท
    ยังต้องมีให้ชิม

ซื้อรถเป็นล้าน
    ยังต้องมีให้ ลองขับเลยครับ

ถูกต้องครับ เงินไม่ใช่หาง่ายๆ

OverclockZone Member tumza's Avatar
    ที่ไหนก็อยู่ได้ ถ้าสบายใจ

ท่านไม่ลองมาดูที่ JIB ละครับท่าน มาที่หาดใหญ่ครับ เพื่อนผมเคยไปซื้อ เทสได้จนพอใจเลยครับ

Quote Originally Posted by tumza View Post
    ท่านไม่ลองมาดูที่ JIB ละครับท่าน มาที่หาดใหญ่ครับ เพื่อนผมเคยไปซื้อ เทสได้จนพอใจเลยครับ
    คับผม พอดีรถยนต์เสียอ่ะนะ เหอๆ เลยไม่สะดวก เด๋วค่อยพลอยรถเพื่อนไปคับ

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

มีลูกค้า หลายคน ซื้อ ของที่ร้านนี้ แต่ไปซ่อม ที่ร้านอื่น

OverclockZone Member pitah's Avatar

ร้านเลวมีเยอะจัง

Quote Originally Posted by SPEEDCOM2007 View Post
    มีลูกค้า หลายคน ซื้อ ของที่ร้านนี้ แต่ไปซ่อม ที่ร้านอื่น
    เปนงั้นไป

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

office อยู่ที่หาดใหญ่ครับ IM คับผม

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

เพราะ จขกท นั่นล่ะ เทสมากไป
    เดท มันเลยออก ประมานว่า อาการกำเริบ ยังหายไม่ขาด 55555555555555555555555555555555+

เจ้าของร้านนี้แม่งมั่วได้ใจจัง ปันยาหนอ ปันยา
    น่าจะไปขายกระป๋องสังฆทาน แทนนะ ได้ไม่ต้องคิดไรมาก แล้วก็ไม่ต้องมีประกันด้วย

ปล. น่าจะด่ากลับซักนิด เป็นผมหน่อยไม่ได้

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    เพราะ จขกท นั่นล่ะ เทสมากไป
    เดท มันเลยออก ประมานว่า อาการกำเริบ ยังหายไม่ขาด 55555555555555555555555555555555+

เจ้าของร้านนี้แม่งมั่วได้ใจจัง ปันยาหนอ ปันยา
    น่าจะไปขายกระป๋องสังฆทาน แทนนะ ได้ไม่ต้องคิดไรมาก แล้วก็ไม่ต้องมีประกันด้วย

ปล. น่าจะด่ากลับซักนิด เป็นผมหน่อยไม่ได้

พึ่งรู้ว่าเทสมาก แล้วเดตขึ้น 5555

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

เพิ่งรู้ว่าเทสนานแล้วจะเกิด dead pixel ได้ความรู้ใหม่เลยนะเนี่ย -..-

ปล.ขอเล่าด้วยนะครับอันนี้ชม IT CITY 1000 tip หน่อยตอนนั้นไปซื้อ lcd พนักงานไม่ถามเลยครับจะเช็คไหม ยกมาต่อเปิดโปรแกรมเช็คต่อหน้าให้เรียบร้อยเลย
    ผมอยากให้ทุกร้านบริการแบบนี้จัง
    Last edited by LigerZero; 20 Dec 2007 at 16:48:14.

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

ผมเบื่อร้านแบบนี่ ผมเจอกะตัว สองร้าน

แล้วผมก้ไม่ไปซื้ออีกเลย

(Jib กับ HWH)

โครตเลวอ่ะ

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks