Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบที่ครับถ้าตั้งผิดกระทู้ยังไงบอกด้วยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตอบที่ครับถ้าตั้งผิดกระทู้ยังไงบอกด้วยนะคับ

คือ พอดี เป็นคอมที่ประมูลมาจากบริษัทนะครับ สิ่งที่อยากถามนะคับ

1 คอมผมสามารถใส่ การ์ดจอได้ไหม แต่มันไม่มีช่องให้ใส่การ์ดจอ แต่รู้สึกฝ่าย it บริษัทผมบอกว่ามันเป็น slot pci อะไรนี้แหละครับ ไปซื้อใส่ได้ ผมจึงถามว่า พอที่จะมีคนขายการ์ดจอที่ผมต้องการได้ไหมคับ

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิด mb ตัวนี้ชื่อว่า asus p4p800 แล้วต่อท้ายด้วยอะไรไม่แน่ใจนะครับแต่คุ้นๆว่าเป็นตัว w ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เลยฝากถาม พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ด้วยนะคับว่าพอจะมีไหม แล้วหาสามารถหาซื้อ การ์ดจอตัวนี้ที่ไหนที่ใส่ได้กับ mb ของผม ขอบคุณมากคับ

ที่หาซื้อเพราะพอดีน้องผมอยากเล่นเกม แต่น้องบอกว่าเล่นไม่ได้เพราะไม่มีการ์ดจอ ส่วนตัวผมแค่ดูหนังฟังฟังเพลง

(ผมไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องคอมซักเท่าไร) แต่เรื่องรุ่นของ mb เด่วผมไปดูอีกที่ให้แน่ชัดครับขอบคุณมากๆครับ

มันผิด หมวด ผิด กระทู้

แต่ช่วยตอบก็แล้วกัน

ถ้า บอร์ดตัวนี้ asus p4p800 ใส่การ์ดจอ ที่เป็น แบบ AGP ครับ

หาการ์ดจอ ที่เป็น AGP มาใส่ ก็ได้แล้ว

Comment

ขอบคุณนะคับ
      แต่ของผมมันไม่มี agp อะไรเนี้ยแหละคับเห็น ฝ่าย it บอก

เน้นนะคับ ถ้าผมจะไม่ผิดจิงๆ mb ตัวนี้ชื่อว่า asus p4p800w แต่ถ้าผมจำผิดคือจำผิดแค่ตัวสุดท้ายยังไงเด่ววันนี้ผมจะกลับไปดูที่บ้านแล้วจะมาลงข้อมูลที่ถูกต้องอีกครั้ง แล้วรอฟังคำช่วยเหลือจากเพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนนะคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

p4p800 เป็น AGP ครับ

Comment

ถ้าเป็น p4p800 เป็น slot agp 8x ครับ

Comment

ผมไม่มีความรู้จิงๆคับผม ถ้าเป็น agp แบบที่เพื่อนๆบอกมันอยู่ตรงไหนหรอคับ

คือผมเห็นคือมีช่องใส่อยู่ 4 slot มีสีฟ้า2 สีดำ2 แล้วก้อ มี slot สีขาวอยู่อีก 3 หรือว่า 4 อันนี้แหละแล้วคำว่าว่า agp มันเป็นช่องสีอะไรหรอคับ

ต้องขอโทดด้วยนะคับสำหรับคนที่เข้ามาช่วยผม แต่ผมพูดตามตรงคือโง่คอมมากๆคับ ต้องขอโทดด้วยจิงๆถ้าบ้างครั้งผมถามแบบโง่ๆออกไป

Comment

เข้ามาบอกว่าผิดครับ................ลองหาหมวดให้ถูกก่อนครับ.

ไม่ใช่ว่าสักแต่ตั้งกระทู้ใหม่ครับ พี่น้องคร้าบบบ

Comment

ครับต้องขอโทดด้วยจิงๆคับ พอดีผมจะเข้ามาถามแล้วก้อ จะหาซื้อไปด้วยในตัวเลยอ่าคับ ยังไงผมต้องขอโทดทุกคนอีกที่นะคับ

Comment

D/L Program CPUZ มาดูรุ่น M/B ก่อน
                  http://www.cpuid.com/download/cpu-z-142.zip

Comment

Originally posted by kornkawee View Post
                    ผมไม่มีความรู้จิงๆคับผม ถ้าเป็น agp แบบที่เพื่อนๆบอกมันอยู่ตรงไหนหรอคับ

คือผมเห็นคือมีช่องใส่อยู่ 4 slot มีสีฟ้า2 สีดำ2 แล้วก้อ มี slot สีขาวอยู่อีก 3 หรือว่า 4 อันนี้แหละแล้วคำว่าว่า agp มันเป็นช่องสีอะไรหรอคับ

ต้องขอโทดด้วยนะคับสำหรับคนที่เข้ามาช่วยผม แต่ผมพูดตามตรงคือโง่คอมมากๆคับ ต้องขอโทดด้วยจิงๆถ้าบ้างครั้งผมถามแบบโง่ๆออกไป

ช่องใส่อยู่ 4 slot มีสีฟ้า2 สีดำ2 อันนี้ใส่แรม
                    มี slot สีขาวอยู่อีก 3 หรือว่า 4 อันนี้ PCI

SLOT AGP จะอยู่ใกล้ๆกับ Slot สีขาว มักจะสีน้ำตาล
                    ถ้าไม่มีจริง ก็ซื้อการ์ดจอแบบ PCI ธรรมดาก็ได้ แต่มันไม่แรงเท่านั้นเอง

Comment

ขอบคุณยังไงเด่วพรุ่งผมจะมากบอกรุ่นที่ถูกต้องนะคับ แล้วจะหาซื้อ การ์ดจอ ไปด้วยเลยในตัวครับขอบคุณทุกคนมากนะคับ

Comment

จริงๆต้องการ VGA Card แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้แบบไหน ^ ^

Comment

Originally posted by m598 View Post
                          ช่องใส่อยู่ 4 slot มีสีฟ้า2 สีดำ2 อันนี้ใส่แรม
                          มี slot สีขาวอยู่อีก 3 หรือว่า 4 อันนี้ PCI

SLOT AGP จะอยู่ใกล้ๆกับ Slot สีขาว มักจะสีน้ำตาล
                          ถ้าไม่มีจริง ก็ซื้อการ์ดจอแบบ PCI ธรรมดาก็ได้ แต่มันไม่แรงเท่านั้นเอง
                          ขอโทดนะคับ ผมสามารถหาซื้อ การ์ดจอที่คุณบอกได้ที่ไหนบ้างแล้วบอกกับผู้ขายว่าเป็นแบบไหนหรอคับ พอดีน้องผม บอกผมว่าเค้าจะเล่นเกมพวก online เช่นเกม cabal กับ sf อะไรนี้แหละคับถ้าผมซื้อการ์ดจอมาจะสามารถให้น้องผมเล่นเกมพวกนี้ได้ไหม การ์ดจอนี้สเปคคืออะไรหรอคับ

Comment

ถ่ายรูปมาลงครับผม

แต่ถ้าไม่มีPCI EX และ AGP

ก้อหาการ์ดจอแบบ PCI มาใส่ได้ครับ ยังงัยมันก้อใส่ได้ครับผม

Comment

Originally posted by kornkawee View Post
                              ขอโทดนะคับ ผมสามารถหาซื้อ การ์ดจอที่คุณบอกได้ที่ไหนบ้างแล้วบอกกับผู้ขายว่าเป็นแบบไหนหรอคับ พอดีน้องผม บอกผมว่าเค้าจะเล่นเกมพวก online เช่นเกม cabal กับ sf อะไรนี้แหละคับถ้าผมซื้อการ์ดจอมาจะสามารถให้น้องผมเล่นเกมพวกนี้ได้ไหม การ์ดจอนี้สเปคคืออะไรหรอคับ
                              ดูที่ advice.co.th ครับ
                              PCI 128MB FX5200 (TV, DVI) WinWell 1450
                              ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเล่นเกมที่ท่านว่ามาได้รึเปล่า แต่ตัวนี้น่าจะแรงที่สุดแล้ว
                              ลองหาซื้อที่พันทิพย์ หรือ ตามห้างไอทีทั่วๆไปก็น่าจะมี
                              เวลาไปซื้อบอกว่า ซื้อการ์ดจอ แบบพีซีไอ ไม่ใช่พีซีไอเอ็กเพรส แต่ราคาไม่ใช่ราคานี้นะครับ
                              ตามร้านน่าจะแพงกว่า ถ้าจะซื้อร้านนี้ต้องไปแถวงามวงวาน หรือไม่ก็ร้าน COM OK เซียร์รังสิตชั้น 3
                              เข้าเว็ปเขาดูก่อนก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X