Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้AMD Phenom Quad-Coreกับ M2N-SLI Deluxe คิดว่าไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้AMD Phenom Quad-Coreกับ M2N-SLI Deluxe คิดว่าไง

มั BIOS VERSION M2N-SLI_DELUXE 1302 ให้โหลดแล้ว ถ้าจะเล่น ใช้AMD Phenom กับ MB ตัวนี้คิดว่าไงกันครับ จะพอได้ไหม

เดี๋ยวจะหาว่าผมเชียร์อินเทล แต่ดูแล้วใช้พวก C2D น่าจะดีกว่าครับ
    -------------------------------------------------------
    หรือรอให้พี่หนอม ราคาถูกลงหน่อยครับ พูดจริงๆ ดูแล้วผมว่าไม่ค่อยน่าเล่น โดยเฉพาะช่วงเปิดตัวใหม่ๆนี่แหละ
    -------------------------------------------------------
    อะไรๆก็ดูไม่ค่อยจะลงตัว แถมค่าตัวยังแพงอีก ออกมาทำตลาดซักระยะ ไม่นานราคาน่าจะลงกว่าครึ่งนึง

Comment

Originally posted by guru View Post
      เดี๋ยวจะหาว่าผมเชียร์อินเทล แต่ดูแล้วใช้พวก C2D น่าจะดีกว่าครับ
      หรือรอให้พี่หนอม ราคาถูกลงหน่อยครับ พูดจริงๆ ดูแล้วผมว่าไม่ค่อยน่าเล่น โดยเฉพาะช่วงเปิดตัวใหม่ๆนี่แหละ
      อะไรๆก็ดูไม่ค่อยจะลงตัว แถมค่าตัวยังแพงอีก ออกมาทำตลาดซักระยะ ไม่นานราคาน่าจะลงกว่าครึ่งนึง
      เห็นด้วย อย่างแรงเลยครับ

Comment

ตามไปอีกคนเห็นด้วยง๊าบ

Comment

INTEL ก็ดีครับเห็นด้วยแต่เรื่องของเรื่องใช้ M2N-SLI Deluxe AMD X2 4000+ EN8800GTS อยากเพิ่ม CPU แต่ไม่อยากเปลี่ยน MB อะคับ (ถ้าจะเปลี่ยนไม่รู้ว่า MB ตัวไหนดี พอดีเพิ่งถอย EN8800GTS) หรือจะเล่นแค่ X2 6000+ พอครับ

Comment

ช่ายครับ ตอนแรกผมก้อคิดจะซื้อ Phenom เหมือนกัน ลำพังตัว Phenom ก้อแพงอยู่แล้ว Mainboard ที่รองรับยังแพงอีก ผมเลยตัดใจซื้อ X2 มาใช้พอครับ

Comment

รอยาวๆ คับ ให้พี่ไทย ลดราคาเท่าของเมืองน้องก่อง Phenom X4 9700 เมืองนอกเหลือ 7000 - -!

Comment

รอ Phenom Rev B3 ครับผม เมื่อแก้ปัญหา TLB ได้แล้วมันจะแรงอย่างมิต้องสงสัย
                หรือถ้าสนใจตอนนี้ก็เจ้า PhenomX4 9500 ครับ แต่รอราคาบ้านเราปรับตัวใกล้เคียงตลาดโลกก่อน

Comment

คอยก่อนดีกว่าครับ

Comment

ถามว่าคิดว่าไง ผมคิดว่า "แรงครับ" หุหุหุ

Comment

อะไรๆยังไม่เข้าที่เข้าทาง เผลอๆปีหน้าเกิดบอร์ดDDR3 ของ AM2+ ออกมาละยุ่งเลย รอดูแนวโน้ม
                      ดูตลาดยาวๆดีกว่าครับ ของมันยังใหม่

Comment

คอยก่อนสัก 1-2 เดือนก่อนก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกคนที่แนะนำมาครับ งั้นผมรอดูสถานะการณ์สัก2-3เดือนก่อนดีกว่า

Comment

รอปีหน้า น่าจะเป็นทางออกที่ดีกว่า ครับ

Comment

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ ซื้อตอนนี้แต่ปีหน้าลด นั่งเซ็งแน่ รอให้ลงตัวก่อนดีกว่า

Comment

Working...
                              X