Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV LED ระหว่าง Sony กับ Panasonic ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV LED ระหว่าง Sony กับ Panasonic ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน

TV LED ระหว่าง Sony กับ Panasonic ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ
    ขอเอาแบรน Samsung เก็บเข้ากระป๋อง ไม่ชอบ

Sony ครับ

Comment

Sony จิงๆครับ บ้านผมเปิดร้านเกมส์ มีทีวีทุกยี่ห้อ สุดท้ายต้องทึงกะจอ Sony แ่พงกว่าหน่อยนึง แต่ต้องยอมแลกครับ เพราเนียมกว่าจิงๆ

Comment

มาแหวกแนว sharp ดีสุดครับส่วนแบ่งการตลาดญี่ปุ่น sharp กินขาดครับ

Comment

อยู่ที่สเปค ยี่ห้อมาเป็นเรื่องรอง

Comment

แอบเชีย LG ถูกแต่คุณภาพเท่าเทียม

Comment

sony ถ้ามีรุ่นมาเทียบจะบอกได้ดีกว่า แต่ pana ก็ทนเหมือนกันนะ

Comment

Sony technology X-Reality? Engine ติดใจตรงที่ปรับสีเข้ากับ source โดนใจมากๆครับ

Comment

สำหรับผม Sony ขอแบนทันทีครับ เนื่องจากใช้อยู่แล้วเจอสีเพี้ยนครับ
                  เชิญไปดูได้กับปัญหาที่ผมโดนมากับตัวเอง----> http://www.lcdtvthailand.com/webboar...p?topic=4843.0
                  ให้ไว้พิจารณานะครับ เพื่อเป็นทางเลือก และแนวทางในการตรวจสอบก่อนจะซื้อของ เพราะเสียเงินกันแล้วก็อยากให้ได้ของดีๆไปใช้กัน

Comment

Originally posted by s_chawin View Post
                    สำหรับผม Sony ขอแบนทันทีครับ เนื่องจากใช้อยู่แล้วเจอสีเพี้ยนครับ
                    เชิญไปดูได้กับปัญหาที่ผมโดนมากับตัวเอง----> http://www.lcdtvthailand.com/webboar...p?topic=4843.0
                    ให้ไว้พิจารณานะครับ เพื่อเป็นทางเลือก และแนวทางในการตรวจสอบก่อนจะซื้อของ เพราะเสียเงินกันแล้วก็อยากให้ได้ของดีๆไปใช้กัน
                    ถ้าส่งเครมนี่ เค้าจะเปลี่ยนตัวหรือซ่อมให้ พอจะทราบไหมครับ
                    ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ระหว่าง Sony 32" 32EX300 กับ Toshiba 32" 32PB1T อยู่หนะครับ ช่วยทีครับว่าควรจะเลือกอันไหนดี

Comment

น่าจะเทียบต่อรุ่น มากกว่าเทียบบี่ห้อนะ บางทีมันไม่ได้บอกหมดซะทุกอย่าง

แต่ถ้า Pana เค้าจะเด่นเรื่อง Plasma TV อันนี้ต้องให้เค้าล่ะ ส่วน Sony LED ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร

ลองดูภาพคร่าวๆได้ครับ มีรีวิวอยู่ตัว EX520 http://www.lcdtvthailand.com/review/...p?param_id=821

Comment

Originally posted by mysomchai View Post
                        ถ้าส่งเครมนี่ เค้าจะเปลี่ยนตัวหรือซ่อมให้ พอจะทราบไหมครับ
                        ตอนนี้กำลังตัดสินใจ ระหว่าง Sony 32" 32EX300 กับ Toshiba 32" 32PB1T อยู่หนะครับ ช่วยทีครับว่าควรจะเลือกอันไหนดี
                        ถ้าสองตัวนี้ผมเชียร์ EX300 นะครับ

Comment

Originally posted by mysomchai View Post
                          ถ้าส่งเคลมเขาซ่อมให้ครับ ลองอ่านให้ครบๆทุกหน้าแล้วจะทราบ การบริการก็ไม่ดีเหมือนที่ล่ำลือกัน การรักษาสภาพก็ห่วย
                          ปัญหาที่ของผมเจอเป็น LED นะครับ (เป็นทุกตัว เพราะลองเอาตัวอื่นมาลองอาการก็คล้ายๆกัน) ส่วนจอ LCD ไม่มีปัญหานี้เกิดขึ้น เพราะที่บ้านมีทั้ง 2 อย่าง เลยเอามานั่งเทียบกันเลยครับ

Comment

อย่าลืม sharp ผลิตหน้าจอให้ ยื๊ห้ออื่น ด้วยนะ

Comment

ท่านชอบหักคอต่อราคาเป็นประจำ ร้านเค้าจะยอมขายให้หรือ ???

Comment

Working...
                              X