Announcement

Collapse
No announcement yet.

กลุ้มใจ 8600GT เคลมแล้วก็เป็นอีก รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กลุ้มใจ 8600GT เคลมแล้วก็เป็นอีก รบกวนด้วยครับ

ผมซื้อ 8600GT/256 มาเล่นได้สัปดาห์เดียว ภาพจะค่อยๆ เลอะ สีเพี้ยนไปหมด แต่เกมยังดำเนินต่อไปได้ทั้งฉาก และเสียงเอฟเฟค (เกม SF / NFS MOST WANTED / BF2)

ภาพจะค่อยๆ เละๆๆๆๆๆๆๆ จนกระทั้งหยุดนิ่ง ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่

อุณฯ ก็ไม่สูงแค่ 57 (ใช้งานปกติ 51 - 52)

เคยถามในบอร์ดแนะนำว่าเคลมดีกว่า ผมก็ส่งเคลม นำเข้าก็ดีใจหาย แกะกล่องใหม่ ให้เลย เพราะเห็นว่าเพิ่งซื้อไป

กลับมาเล่นได้เกือบเดือนเป็นอีกแล้ว จะเป็นตอนเล่นเกมเท่านั้น กลุ้มๆ

ที่ทำไปแล้ว เปลี่ยน HDD (SATA) , WINXP ใหม่ Original , drivers ใหม่ล่าสุดจาก nvidia

เอายังไงต่อดีึครับพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ของใหม่เอี่ยมแกะกล่อง 2 ตัวแล้ว จะเสียเหรอเนี่ย

โอย กลุ้มๆๆๆๆ

ลอง เปลี่ยน Power Supply ดูครับ อาจจะเป็นที่ระบบไฟ ก็ได้นะ

Comment

อาการนี้เคยเจอแต่ตอน OC แบบเต็ม(เกิน)เหนี่ยว คิดว่าเป็นที่มอนิเตอร์มั่งป่ะ

Comment

Originally posted by I_Vision View Post
        ลอง เปลี่ยน Power Supply ดูครับ อาจจะเป็นที่ระบบไฟ ก็ได้นะ
        อืม ..... ผมยังไม่ลองตัวนี้เลย แบบธรรมดาๆ ซะด้วย

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอลองก่อน

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          อาการนี้เคยเจอแต่ตอน OC แบบเต็ม(เกิน)เหนี่ยว คิดว่าเป็นที่มอนิเตอร์มั่งป่ะ
          ขอเทสเพาเวอร์ก่อนครับ

จริงๆ แล้วมันไม่ได้เป็นทุกครั้ง อย่างเมื่อกี้เล่นเกือบสองชั่วโมง NFS MOST WANTED ก้ไม่เป็นเลย

หรือว่าไฟไม่นิ่ง......... งึม งึม งึม

Comment

ปกติ Power Supply เดิม ๆ ที่มากับ Case จะให้ watt ได้น้อยกว่า 70% ของ watt ที่ระบุ
            น่าจะลองตรวจดู watt ของ Power Supply ที่ต้องการดูก่อน ตาม Link นี้เลยครับ

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

Comment

อยู่แถวๆ คลอง 6 มายืม PSU ผมได้ครับ

Comment

แหมใจดีสุดๆเลยนะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  อยู่แถวๆ คลอง 6 มายืม PSU ผมได้ครับ

ผมเห็นพี่ยิ้มแล้วเสียวก้นยังไงชอบกล ...........

ขอบคุณนะครับ น้ำใจงามแท้ เอ้า ... ปล่อยโคม ปล่อยโคม

Comment

น้ำใจงามแท้

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ใจดีจัง

Comment

ขอเลยละกันพวก เดี๋ยวไปเอาเอง หุหุ

Comment

ใจดีจริงๆ คนอาร๊าย

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ขอเลยละกันพวก เดี๋ยวไปเอาเอง หุหุ
                            di^ไม่ให้ครับ

Comment

Working...
                            X