Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเข้าใจถูกไหมเรื่องซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเข้าใจถูกไหมเรื่องซีพียู

AMD ATHRON X2 3800+ 939 2GHz. ของผม SuperPI ที่ 1 M ใช้เวลา 43 วิ.

INTEL PENTIUM DUAL CORE E2140 775 1.6GHz. ของเพื่อน(ถอยใหม่) SuperPI ที่ 1 M ใช้เวลา 39 วิ.

แปลว่าผมแพ้มันใช่ไหมครัีบ ผมสู้มันมะได้ใช่ไหม........................

ใช่

Comment

Originally posted by SPEEDCOM2007 View Post
      ใช่

แง แง ไม่ยอม โกหกก็ได้............. โฮ โฮ โฮ

Comment

ถ้าคิดว่า คุณมีคอมพิวเตอร์เพื่อเอาไว้แข่งกับคนอื่นแค่นั้น ล่ะก็

ที่คุณเข้าใจน่ะ ถูกต้องแล้วล่ะครับ ว่าเครื่องคุณแพ้ราบคาบ สู้เขาไม่ได้

แต่ถ้าคุณเปลี่ยนความคิดซะใหม่ ผมก็จะบอกเอาให้ละกันนะครับว่า Super PI มันไม่ใช่ทุกอย่างที่จะบอกคุณภาพของเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณหรอกครับ

ถ้าถามใครหลายๆ คนผมว่า หลายๆ คน ยังใช้ Athlon X2 แบบคุณ หรือ Athlon 64 แบบคอร์เดียว หรือที่เก่ากว่าคุณ และช้ากว่าคุณได้คุ้มค่ากว่าใครบางคนที่ซื้อคอมเรือนแสนมาใช้อีกครับ

เอาเป็นว่า เรื่องแค่นี้ ถ้าเป็นผม ผมไม่เห็นต้องเก็บมาคิดอะไรมากมายให้ไม่สบายใจเล่นๆ หรอกครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
          ถ้าคิดว่า คุณมีคอมพิวเตอร์เพื่อเอาไว้แข่งกับคนอื่นแค่นั้น ล่ะก็

ที่คุณเข้าใจน่ะ ถูกต้องแล้วล่ะครับ ว่าเครื่องคุณแพ้ราบคาบ สู้เขาไม่ได้

แต่ถ้าคุณเปลี่ยนความคิดซะใหม่ ผมก็จะบอกเอาให้ละกันนะครับว่า Super PI มันไม่ใช่ทุกอย่างที่จะบอกคุณภาพของเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณหรอกครับ

ถ้าถามใครหลายๆ คนผมว่า หลายๆ คน ยังใช้ Athlon X2 แบบคุณ หรือ Athlon 64 แบบคอร์เดียว หรือที่เก่ากว่าคุณ และช้ากว่าคุณได้คุ้มค่ากว่าใครบางคนที่ซื้อคอมเรือนแสนมาใช้อีกครับ

เอาเป็นว่า เรื่องแค่นี้ ถ้าเป็นผม ผมไม่เห็นต้องเก็บมาคิดอะไรมากมายให้ไม่สบายใจเล่นๆ หรอกครับ

พอดีเจะใจ...สติแตกไปหน่อย .......... บอร์ดมันไมโครตัวกระติ๊ด เคสก็เก่ากึ้ก ดันแรงกว่าผมซะงั้น....... กระซิก กระซิก

Comment

ทำไม ท่าน ไม่ท้าแข่งไปเลยว่า

ใครช้ากว่า

เป็นผู้ชนะ 555555555555555555+++

Comment

ผมยังใช้ athlon 1700+ อยู่เลย
              เร็วกระฉูด

Comment

เพื่ออะไรน่ะ SuperPi เร็วกว่าแล้วพิมพ์เวิร์ดเร็วขึ้นมั้ย? หรือเขียนแบบ AutoCAD UG และ MasterCAM
                พร้อม simulate เร็วขึ้นมั้ย?? หรือจะตัดต่อหนังด้วย Vegas พร้อมๆกับตัดต่อเพลงด้วย Soundforgeพร้อมกันเวลาเดียวกันได้มั้ย???

ข้อจำกัดที่ว่าช้าน่ะ ไม่ได้อยู่ที่เครื่อง แต่อยู่ที่คน ตราบใดที่ยังทำงานสองสามงานพร้อมกันด้วยตาสองตามือสองมือ
                ไม่ได้ ก็อย่าเดือดร้อนถ้าไอ้เวลาหยุมหยิมนี่มันจะช้ากว่ากันเลย

Comment

Originally posted by K8 View Post
                  เพื่ออะไรน่ะ SuperPi เร็วกว่าแล้วพิมพ์เวิร์ดเร็วขึ้นมั้ย? หรือเขียนแบบ AutoCAD UG และ MasterCAM
                  พร้อม simulate เร็วขึ้นมั้ย?? หรือจะตัดต่อหนังด้วย Vegas พร้อมๆกับตัดต่อเพลงด้วย Soundforgeพร้อมกันเวลาเดียวกันได้มั้ย???

ข้อจำกัดที่ว่าช้าน่ะ ไม่ได้อยู่ที่เครื่อง แต่อยู่ที่คน ตราบใดที่ยังทำงานสองสามงานพร้อมกันด้วยตาสองตามือสองมือ
                  ไม่ได้ ก็อย่าเดือดร้อนถ้าไอ้เวลาหยุมหยิมนี่มันจะช้ากว่ากันเลย
                  ใจร่มๆน่าท่าน มันก็แค่นั้นแหละ เราเอาแค่พอเพียงก็พอแล้วนิ
                  พอใจไหมล่ะที่มีอยู่อ่ะ ถ้าพอใจก็แค่นั้น อย่าคิดมาก
                  เทคโนโลยีอ่ะตามเท่าไรก็ไม่ทันหรอก

Comment

ความแรงมันอยู่ที่ใจครับ "แรงเกินใคร ถ้าใจพอเพียง"

Comment

แรงเกินใคร ถ้าใจแรงพอ
                      อิอิ สโลแกนพี่ตูน ในสปาร์์ก 135

Comment

ยึดหลักพอเพียงดีสุด อิอิ

Comment

คอมพิวเตอร์ มีประโยชน์ที่ software ครับ คุณมี software ที่ต้องการ (เช่น เกมส์ Office CAD หรือดูหนัง) คุณหา hardware มารัน software ได้ความเร็วตามต้องการ..ก็จบ ถ้าคุณจ่ายแพงกว่านั้น โดยไม่ได้อะไรดีก่วานั้น ถือว่าฟุ่มเฟือยครับ

จำไว้ครับ เลือกซอฟท์แวร์ก่อนฮาร์ดแวร์ แล้วจะสบายใจไม่คิดมาก ประหยัดเงิน เก็บเงินไว้ใช้อย่างอื่นได้อีกเยอะ

มืออาชีพเค้าคิดแบบนี้ครับ

Comment

ใช่แล้วครับของผมก็ x3800 เหมือนกัน เดิมๆก็ใช้ดี หรือจะเลือกคล็อกแบบพอเพียง แรมบ้านๆ 1G. แค่นี้ก็แรงแล้วหล่าค๊าบ ซื้อครั้งเดียวจบ ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่ม

Comment

อืมม... แค้นนี้สิบปีไม่สาย ...............

โบออกมีทุบกระปุกแน่นอน เพื่อให้มันรู้ว่า AMD สั่งได้ถ้าใจแรงพอ ........... งึม งึม

Comment

Working...
                              X