Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูหน่อยครับ ต่อ Coax Audigy 2ZS -> Amp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูหน่อยครับ ต่อ Coax Audigy 2ZS -> Amp

คือหลังจากกระทู้ที่แล้วผมก็หาสาย Coax กับหัวแปลง mono 3.5mm to RCA มาได้แล้วครับ
    แต่ติดปัญหาเกี่ยวกับการตั้งค่าซาวน์การ์ดครับ
    จากที่ท่าน เรือรบบอกไว้

รูปล่างของผมครับ มันจะไม่มีหวัข้อ Decoder

ของผมเป็น window Vista นะครับ

ตั้ง Power DVD เป็น S/PDIF แล้วครับ
    เสียงออก amp แล้ว แต่ผมอยากให้ตัว amp เป็นตัวถอดรหัส DTS นะครับ เพราะมันเป็นรุ่นใหญ่เหมือนกัน
    ผมลองต่อกับ ซาวน์ Realek แล้ว มันสามารถส่งสัญญาณให้ amp ถอดรหัส DTS ได้ครับ
    ก็เหลือแต่ทำให้ amp ถอดรหัสโดยใช้ Audigy 2 ZS ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ปล.เป็นไดรเวอร์ของวิสต้า 32 Bit ตัวใหม่สุดนะครับ
    Last edited by ragrave; 20 Dec 2007, 21:22:14.

...
    Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:23:50.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ...
      โอ้ววว ขอบคุณมากครับ

Comment

ขอถามเพิ่มหน่อยครับ ตอนนี้เล่นหนังกับ Power DVD เสียง Dobly ได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ
        แต่เวลาเล่นหนัง HiDef .mkv กับ KM Player เสียงยังไม่ออกแอมป์เลยครับ
        แนะนำให้ใช้โปรแกรมไหนเล่น .mkv หรือเปล่าครับ รบกวนอีกรอบครับ

Comment

ถ้า Soundtrack มาเป็น DTS /AC3 นี่ ใช้ filter ของ Cyberlink Audio decoder แล้วสั่ง S/P_DIF เลย

ผมใช้ mediaplayer classic

** ในรูป kmplayer เห็นมี s/p_dif out ด้วย ลองเลือกดูยัง
          Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:24:35.

Comment

ผมลองเลือกหมดแล้ว ไม่ได้ครับ เดี๋ยวลง WMC ก่อน แล้วจะมารายงานผลครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ถ้า Soundtrack มาเป็น DTS /AC3 นี่ ใช้ filter ของ Cyberlink Audio decoder แล้วสั่ง S/P_DIF เลย

ผมใช้ mediaplayer classic

** ในรูป kmplayer เห็นมี s/p_dif out ด้วย ลองเลือกดูยัง
                รูปซ้ายล่าง นี้เข้าที่ไหนหรอครับ ตอนนี้มาทำใหม่อีกรอบหาไม่เจอแล้ว

Comment

อ่อ เจอแล้ว ให้ดับเบิลคลิ๊กเข้าที่ Cyberlink Audio Decoder ในรูปซ้ายบนครับ
                  หลังจากกด เลือก add fliter

Comment

Working...
                  X