Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก OC แต่ทำแล้ว งงๆ ช่วยแนะนำทีครับ 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก OC แต่ทำแล้ว งงๆ ช่วยแนะนำทีครับ 4000+

คือ ผมใช้ AMD เป้นครั้งแรก สุดยอดมาก ชอบเลย ราคา+ความสามารด คุ้มสุดๆ
    แต่บอร์ด ดันไปซื้อ M2N-MX ดีป่าวหว่า
    ไฟใช้ D-tech 450W
    แรม 2 G corsair
    Gf8400GS
    ลอง OC ดู ก็ปรับแค่ ให้เป็น manual ไป 160 แค่นั้น
    มันก็ได้ จาก 2.1 เป็น 2.7
    แต่พอปิดเปิดเครื่องใหม่ ก็ให้กด f1 f2
    คือ มันไม่ได้เป็นอย่างนี้ทุกครั้ง บางครั้ง แต่สุดท้ายก็เป็น
    เลยงง ว่าต้องทำยังไง
    ไมไ่ด้หวังว่าจะ OC ได้เยอะๆ แค่เอาที่ทำได้ แบบตลอดไป น่ะคับ
    ช่วยแนะนำทีนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    ปล ขอโทษนะคับ ผมใช้ศัพท์ไม่ถูกต้องเท่าไร ไม่ค่อยรุ้น่ะคับ

ลองปรับไฟแรมยังครับ

Comment

ปรับตรงไหนเหรอครับ

Comment

กะมะรู้เหมือนกันครับ บอร์ดคนละรุ่นกัน ลองดู ในMotherboard User Guide ก็ได้ครับ ว่ามันมีฟังชั่นนี้หรือป่าวถ้าของผมมันจะอยู่ใน Advanced แล้วไปเปลี่ยนที่ DDR VCORE จาก AUTO ให้เป็น Manual

Comment

M2N-MX ลากบัสไปอย่างเดียวครับ ที่เหลือ ไม่มีให้ปรับครับ

Comment

งั้นก็เสียใจด้วยครับ

Comment

Working...
            X