Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 6800gs agp เล่นแล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark 6800gs agp เล่นแล้วค้าง

อุณหภูมิปกติไม่ได้เล่นเกมส์อยู่ที่ประมาณ core44/pcb37 ถือว่าปกติไม่ร้อนใช่มั้ยครับ
    ลองเข้าไปเล่นเกมส์แล้วรีบออกมา มันจะอยู่ประมาณ 50/40
    แต่ถ้าเล่นไปนานๆแล้วมันจะค้างไปเลยอะครับ เลยไม่ทราบว่าอุณหภูมิตอนค้างมันอยู่ที่เท่าไหร่
    หรือว่ามันไม่เกี่ยวกับอุณหภูมิ
    ถอดมาทาซิลิโคนของ star สีขาว หลอดละ20บาท ก็ไม่ดีขึ้น
    เคยลองเอาพัดลมบ้านจ่อเป่าตรงๆกับการ์ดจอ ก็เล่นได้นานขึ้นหน่อยแต่ก็ยังมีค้างอยู่บ้าง
    หรือไฟไม่พอ.....แต่ที่ทราบมาถ้าไฟไม่พอมันจะดับไปเลยใช่มั้ยครับ

ช่วยพิจารณาทีครับ จะเล่นเกมส์ทีต้องทนร้อนเอาพัดลมไปเป่าแทน

ดูเเล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับอุณภูมิ นะ
    ไฟไม่พอรึปาว นะ ใช้ PSU อะไร ( ได้ใส่สายไฟเพิ่มเข้าการ์ดจออะยัง นะ ^^ )

Comment

แหม๋ๆๆๆเสียบแล้วววจิ
      ใช้ psu ที่ขายทั่วไปอะครับมันบอกไว้ 450 W
      แต่คงได้ไม่เต็มแน่ๆ แต่มันก็ไม่ดับนะคร้าบ
      หรือว่าไฟไม่พอก็ค้างได้เหมือนกัน
      พิจารณาอีกทีเน้อ กลัว vga เจ๊งหง่ะ

Comment

เปลี่ยน PSU โลดครับ ตัวนี้มันกินไฟโหดมากมาย เคยใช้มา หุหุหุ

Comment

เปลี่ยนเป็นอะไรดีท่าน
          งบ500 พอมั้ยเนี้ย
          จะไปเล่น enermax คงม่ายหว๋ายนา.....

Comment

แล้วทำไมเวลาเอาพัดลมเป่ามันเล่นได้นานจังอะ งงๆ

Comment

ดูที่driverด้วย OC???, ปรับการใช้งานตามเมนูเเล้วเป็นยังไง

Comment

psu น่าจะไม่พอ ว่าแต่วันนี้ไม่ไปpull focus ที่ไหนหรือครับ

Comment

Originally posted by kukai View Post
                  psu น่าจะไม่พอ ว่าแต่วันนี้ไม่ไปpull focus ที่ไหนหรือครับ
                  อะแหะๆ ยังไม่มีงานทำเลยครับ 55

Comment

ฝันธงที
                    ว่า PSU ไม่พอ จะซื้อมันวันนี้เลยย หงุดหงิดอยากเล่นเกมส์แบบยาวๆ

Comment

ผมเคยใช้ตัวนี้เลย psu 350 บาทไหม้เลยงับ เปลี่ยนเถอะถ้าoc กะลดลงหน่อย ป.ล.ใช้ตัวละ700-800กะได้นิ ดีลักอะ

Comment

เปลี่ยนเรียบร้อยครับ
                        เล่นเกมส์ได้สบายหายห่วงไม่มีอาการค้างแล้ว
                        ขอบคุณทุกท่านคร้าบ

Comment

Working...
                        X