Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือการแบ่ง partition สำหรับเครื่อง server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือการแบ่ง partition สำหรับเครื่อง server

ผมหาโปรแกรม partition magic สำหรับเครื่อง server 2003 ไม่ได้ (ร้านขายแผ่นก็ไม่มี)
    แต่ผมพอรู้มาว่า window มีเครื่องมือช่วยแบ่ง partition ขอผู้รู้ช่วยบอกหน่อยว่าโปรแกรมอะไร อยู่ตำแหน่งไหน

partition magic8 นะ
    ใช้แผ่น FDD นะ boot Drive A:
    Setup ไฟล์ใส่ FDD เสร็จก็จะได้ไฟล์ดังนี้ใน FDD รีสตาร์ส สั่ง boot จาก FDD ก็จะสามารถแบ่งได้ละ
    *ขออย่าให้ไฟดับ นะ

partition magic8

Last edited by TWK.; 20 Dec 2007, 23:34:16.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      partition magic8 นะ
      ใช้แผ่น FDD นะ boot Drive A:
      Setup ไฟล์ใส่ FDD เสร็จก็จะได้ไฟล์ดังนี้ใน FDD รีสตาร์ส สั่ง boot จาก FDD ก็จะสามารถแบ่งได้ละ
      *ขออย่าให้ไฟดับ นะ

partition magic8

ขอบคุณครับจะลองดูครับ

Comment

เครื่อง server ไม่มี FDD เศร้าเลยครับ

Comment

Working...
        X