Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ ต่อสาย USB ด้านหน้าเคส ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ ต่อสาย USB ด้านหน้าเคส ครับ

ขอคำแนะนำ ต่อสาย USB ด้านหน้าเคส ครับ งงอยู่ครับ
    ผมใช้เมนบอร์ด Gigabyte GA-965P-S3 ครับ ใช้เคสของ Delux
    ที่เมนบอร์ด มันมี Pin ที่ให้ต่อสาย USB (ข้อมูลจากคู่มือ)

Pin No. / Definition
    1 .../ Power(5V)
    2 .../ Power(5V)
    3 .../ USB DX-
    4 .../ USB Dy-
    5 .../ USB DX+
    6 .../ USB Dy+
    7 .../ GND
    8 .../ GND
    9 .../ NO Pin
    10 .../ NC

แต่สาย USB ที่มากับเคสเป็นสีต่างๆ ครับมี
    สีดำ สีเขียว สีขาว สีแดง
    แล้วต้องต่ออย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

ในเคสมีคู่มือไหมครับ อย่างเคส P&A
    ผมมีคู่มือบอกว่าสายสีอะไร+,- ก็ต่อ
    ตามนั้นครับ คู่มือมันเป็นแผ่นกระดาษ
    ตอนนี้ผมทำหายไปแล้วเหมือนกัน
    เดี๋ยวรอคนอื่นมาช่วย

Comment

จากที่ให้มานะครับ

1 กับ 2 ต่อสาย แดง
      3 กับ 4 ต่อสาย ขาว
      5 กับ 6 ต่อสาย เขียว
      7 กับ 8 ต่อสาย ดำ
      9 กับ 10 ไม่มีขาอันนึง อีกอันปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ

Comment

Originally posted by tassapon
        เด็กหน้าร้าน
        จากที่ให้มานะครับ

1 กับ 2 ต่อสาย แดง
        3 กับ 4 ต่อสาย ขาว
        5 กับ 6 ต่อสาย เขียว
        7 กับ 8 ต่อสาย ดำ
        9 กับ 10 ไม่มีขาอันนึง อีกอันปล่อยทิ้งไว้เฉยๆ
        แล้วมันบอกว่า Not Recognize ครับ

ต้องแก้ไขอย่างไรครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

รอดูคนมาตอบ

Comment

เป็นที่สายนำสัญญาณ ไม่มีคุณภาพ คล้ายๆ กับมันหลวม หรือ อีกกรณีคนที่ใช้สาย usb เกิน 3 เมตร จะเจอปัญญานี้เหมือนกัน

Comment

เอ่อ คือว่าเสียบด้านหลังใช้ได้ปกติไหมครับ แล้วอุปกรณ์ที่คุณใช้ คือตัวอะไรคับ เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน ส่วนมากเป็นพวกมือถือรุ่นๆต่างกับ แฟลชไดรยี่ห้อแปลกๆ เสียบด้านหลังใช้ได้ ส่วนพอร์ดที่ต่อจากเมนบอร์ด ไม่ได้ แต่อุปกรณ์พวกเมาส์ใช้ได้ หุหุ

ลองเสียบทั้งสองช่องยังครับ แล้วก้ลองเสียบพอร์ด usb อีกคู่ดู บนเมนบอร์ดจะมี 2 คู่ ส่วนใหญ่อะ
              Last edited by ratercracker; 10 Apr 2009, 15:53:48.

Comment

Working...
              X