Announcement

Collapse
No announcement yet.

*******ขอถามเรื่องประกันของACERหน่อยครับ*****

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *******ขอถามเรื่องประกันของACERหน่อยครับ*****

คือพอดีเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ แล้วให้ทางร้านเค้าเพิ่มแรมให้อีก1GB (4520G-401G16อ่ะครับ)

แต่ช่องยัดแรมของACER มานจามีวอยด์ติดอยู่ แล้วเค้ากรีดเลยอ่ะครับ

อยากทราบว่าประกันยังอยู่ครบมั้ยครับเนี่ย

ปล.ขอชัวร์ๆหน่อยนะครับ พอดีเครื่องนี้ซื้อให้แม่อ่าครับ ตอนนี้กะลังอึ้งๆอยู่ T-T

Originally posted by whitegaia View Post
    คือพอดีเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ แล้วให้ทางร้านเค้าเพิ่มแรมให้อีก1GB (4520G-401G16อ่ะครับ)

แต่ช่องยัดแรมของACER มานจามีวอยด์ติดอยู่ แล้วเค้ากรีดเลยอ่ะครับ

อยากทราบว่าประกันยังอยู่ครบมั้ยครับเนี่ย

ปล.ขอชัวร์ๆหน่อยนะครับ พอดีเครื่องนี้ซื้อให้แม่อ่าครับ ตอนนี้กะลังอึ้งๆอยู่ T-T

ไม่ตัดประกันครับ ( ผมเคยทำไปหลายเครื่องแล้ว พอเสียหรือมีปัญหา ยังเคลมให้อยู่ ที่ Acer หาดใหญ่นะ ) แต่ที่อื่นผมไม่ทราบนะ

Comment

อยากรู้โทรไปคุยเลย พวกเธอตอบแบบเต็มปากเลยว่าหมดประกัน ทั้งตัวเลยค่ะ วิธีแก้เวลาส่งซ่อมที่ศูนย์ต้องโวยวายกันนิดหนึ่งก็ได้แล้ว แต่บางที่ดีหน่อยไม่ว่าอะไรรับไปแต่โดยดี

Comment

แง่ ใครมีประสบการในการโวยศูนย์ หรือว่ามีศูนย์ไหนรับไปดีๆมาบอกหน่อยดิครับ แงๆๆๆ

คือไม่อยากให้แม่คิดมากอ่าครับ - -" (แม่ผมขี้กังวลอยุ่ด้วย)

Comment

แนะนำด้วยครับ (ไม่มีคนตอบเยย)

Comment

ไม่เป็นไรครับ up ram ประกันไม่หมดหรอกครับ

Comment

ถ้าประกันหมด ให้เอาแมวมาข่วนหน้าจอ notebook ผมได้เลยครับ

Comment

ประกันอยู่ครับผม ติดไว้เผื่อ กัน ร้านค้า สลับแรมลูกค้าครับ

Comment

ผมถามแล้วครับไม่มีปัญหา เคลมได้หายห่วง

Comment

เราสมารถกรีดสติ๊กตรงขอบเพื่อทำการเปลี่ยนแรม ได้โดยไม่หมดประกันอยู่แล้วครับโดยจะเปลี่ยนเองหรือไม่ก็ให้ร้านที่เราซื้อเปลี่ยนให้ก็ได้ แต่ไม่ว่าทางใด ก็เป็นปัญหาเรื่องประกันอยู่แล้วครับ(เปลี่ยนเองง่ายกว่าโดยไม่ต้องยกไปร้าน อิอิ...)

Comment

เข้าศูนย์ ได้ปกติน่ะครับ

วอยด์ ที่เค้าติดอะ ติดเพื่อ มีการตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว (QC) ไม่มีการเปิด แกะเครื่องก่อนถึงมือลูกค้าไง

Comment

เข้าศูนย์ได้ปกติครับ ผมส่งมาแล้ว เค้าไม่ถามเลยครับรับไปซ่อมแต่โดยดี
                        แต่พอออกมาคราวนี้เค้าติดวอยอีกแบบมาให้ (แบบมีติ๊กวันที่เดือนปี) ตรงที่เดิมนี่แหละครับ
                        คราวนี้เลยไม่กล้าแกะเพิ่มแรมเลยครับ

Comment

Call Center ของ Acer ชอบบอกว่าหมดประกันครับ ส่งมาหลายตัวละ

Comment

ทำใจดี ๆ ไว้ครับ บางที 0 ก็ไม่ได้โหดร้ายขนาดนั้นครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

เบาใจ เฮ้อ~~~

Comment

Working...
                              X