Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยนเสียงตอนเปิดเครื่องและปิดเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะเปลี่ยนเสียงตอนเปิดเครื่องและปิดเครื่อง

ไม่ทราบถ้าเราอยากจะเปลี่ยนเสียงตอนเปิดเครื่อง-ปิดเครื่อง เป็นเสียงอื่นสามารถทำได้ป่าวครับแล้วทำยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ(เสียงที่ว่าคือเสียงเพลงหรือเสียงอื่นๆที่เราชอบครับไม่ใช่เสียงที่มีอยู่ในระบบ)
    Last edited by sakura-ken; 21 Dec 2007, 00:51:09.

Originally posted by sakura-ken View Post
    ไม่ทราบถ้าเราอยากจะเปลี่ยนเสียงตอนเปิดเครื่อง-ปิดเครื่อง เป็นเสียงอื่นสามารถทำได้ป่าวครับแล้วทำยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ(เสียงที่ว่าคือเสียงเพลงหรือเสียงอื่นๆที่เราชอบครับไม่ใช่เสียงที่มีอยู่ในระบบ)
    เอาเสียงแบบวิสต้าไปเลย

Make your XP sound like Windows Vista! Just unzip to C:\Windows\Media

You can find your current sound files in C:\WINDOWS\Media so just make a copy of that folder before you run this file. Then if you ever want to restore your XP original files, just copy the contents of your backed-up Media folder back into C:\WINDOWS\Media.

http://themes.belchfire.net/index.ph...wnload&id=5212

Comment

Control Panel >> Sounds and...>> Sounds

Comment

จัดให้ครับ

1. ไปที่ Control Panal แล้วหา Icon นี้

2. ไปที่แถบ Sounds ถ้าเสียงตอนเข้าวินโด้ ก็ตามรูปเลยครับ แล้วคลิก Browse

3. ไฟล์เสียงต้องเป็น .wav เท่านั้นนะครับ เอาพวกเพลง MP3 มาใส่ต้องปแปลงเป็น .wav ก่อน

4. ตามรูปเป็นเสียงตอน Shut Down ครับ เมื่อใส่เีสียงแล้วสามารถทดลองเล่นได้ คลิกปุ่ม ที่ผมวงแดงใว้ ข้างๆ Browse ได้เลยครับ

เมื่อได้เสียงที่ต้องการแล้วก็ Apply แล้ว Ok แล้ว ลอง รีสตาสเครืองเทสดูได้ครับ

ok นะครับ ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณมากๆครับท่าน

Comment

ขอบคุณด้วยคน หุหุหุ

Comment

แหล่มเลยค๊าบ

Comment

Working...
              X