Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามครับ s41-322 8600gs นี่แรมในตัวเท่าไรแล้วเป็น ddr3 ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามครับ s41-322 8600gs นี่แรมในตัวเท่าไรแล้วเป็น ddr3 ป่าวครับ

ตาม หัวเลยครับ

แรมของตัวการ์ด8600m gs ใน S41 เป็น DDR3 128bit 256 MB สามารถใช้ TurboCache ดึงแรมได้ถึง 1GB(ในVista 512ในXP)

Comment

ขอถามเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ ดึงแรมมา 1Gb ในวิสต้า แล้ว วิสต้าเหลือแค่ 1 Gb นี่มันจะรันช้าไหมครับ

Comment

ที่ว่าดึงแรมเนี่ยหมายถึงดึงเวลาจำเป็นต้องใช้แรมการ์ดจอสูงขึ้นครับเวลาใช้งานปกตินี่ไม่ได้ดึงเลยครับ แนะนำสำหรับVista ให้อัพแรมเป็น 2GB ดีที่สุด

Comment

Originally posted by watitta View Post
          แรมของตัวการ์ด8600m gs ใน S41 เป็น DDR3 128bit 256 MB สามารถใช้ TurboCache ดึงแรมได้ถึง 1GB(ในVista 512ในXP)
          S41 ก็ได้การ์ด DDR3 เหรอครับ ตอนแรกคิดว่ามีแต่ ASUS G1 ที่ได้ DDR3
          Acer 5920G ยังได้ DDR2 เลยอ่ะ

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
            S41 ก็ได้การ์ด DDR3 เหรอครับ ตอนแรกคิดว่ามีแต่ ASUS G1 ที่ได้ DDR3
            Acer 5920G ยังได้ DDR2 เลยอ่ะ
            ดันหน่อย รู้สึกข้องใจว่าจะไม่ใช่ งงๆ

Comment

ลองใช้ GPU-z รันแล้วจับหน้าจอมาสิครับ มันจะโชว์ว่าเป็นแรมตัวไหนกันแน่

Comment

ผ่านมางับ เลยเอาค่า GPU-z มาให้ดูสำหรับ 322

Comment

โห ดีวุ้ย ได้ DDR3 จริงด้วย อิจฉาจางเยย
                  ว่าแต่ ไม่ update Forceware หน่อยเหรอท่าน น่าจะแรงขึ้นนะ
                  Last edited by Pokdang; 25 Dec 2007, 14:25:41.

Comment

ผมถามไรโง่ๆหน่อยนะคับพอดีไม่รุ้จริงๆ
                    เบนคิวs41เป็นDDR3ไมแพ้เอเซอร์ที่เป็นDDR2อะ หรือเค้าดุตรงรุ่นGSหรือGT

แล้วสรุปDDR3ดีกว่าDDR2ไงอะคับรบกวนผู้รู้บอกผมหน่อย

Comment

5920 นี่ได้ GT ซึ่ง pipe มันเยอะกว่า S41 ที่ได้ GS ไปเท่าตัวเลยนะครับ ความแรงต้องต่างแน่นอน ส่วนเรื่องแรมนี่ไม่ชัวร์เหมือนกันครับ คาดว่า DDR3 รอบจัดกว่า DDR2 อยู่แล้วมั้งจึงไม่ต้องการ memory เพื่อสำรองข้อมูลเยอะเท่า DDR2 คิดว่านะครับ ยังไงรอท่านทีชัวร์มาตอบอีกทีครับ

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
                        5920 นี่ได้ GT ซึ่ง pipe มันเยอะกว่า S41 ที่ได้ GS ไปเท่าตัวเลยนะครับ ความแรงต้องต่างแน่นอน ส่วนเรื่องแรมนี่ไม่ชัวร์เหมือนกันครับ คาดว่า DDR3 รอบจัดกว่า DDR2 อยู่แล้วมั้งจึงไม่ต้องการ memory เพื่อสำรองข้อมูลเยอะเท่า DDR2 คิดว่านะครับ ยังไงรอท่านทีชัวร์มาตอบอีกทีครับ
                        ขอบคุรคับที่ตอบ

Comment

GS มันแพ้ GT ก็อีตรง streamprocessor เนี่ยแหละ ต่างเท่าตัวนึง

Comment

Working...
                          X