Announcement

Collapse
No announcement yet.

9Bay with 25cm FAN Beta ver. ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9Bay with 25cm FAN Beta ver. ^^

รุ่นทดลอง

เอาซันบีม 9เบ มาใส่พัดลม 25cm อันนี้ลองใส่ก่อนพัดลมด้านหลัง ยังไม่ได้เปลี่ยนตัวไฟดิสโก้เลย

เด๋วเปลี่ยนครบชุดละจะเอามาให้ดูอีกที ถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล เก่าๆ ธรรมดาไม่มีลูกเล่นอะ

อันนี้ทำผิดพลาด เด๋วต้องไปซื้ออคิลิคใหม่อีก 55 วัดรูน็อทไป ดันวัดผิดด้าน เจาะผิดซ่ะงั้น ไม่มีน็อตยึดกับเคสเลย อาสัยวางติดๆ ไว้เฉยๆ

รอยนิ้วมือเพียบ

เปิดไฟดูดิ รกมาก เพราะ ยัดใส่เลยไม่ได้จัดอะไรเลย

ver ต่อไป

เปลี่ยนพัดลมด้านหลังที่ใส่หลอด super bring + เปลี่ยนหลอด led 7 สี ใส่ แทนสีฟ้า 25 cm เพราะผมชอบแบบ multi color

จัดสายใหม ซุกด้านหลัง ไม่ได้ทำซักทีแบบว่าขี้เกียจ

CDROM ท่านใส่ไว้ทำไรหรือครับ 4 ตัวเลย อิอิ..

Comment

เอาไว้ไรท์ พร้อมกันหลายๆ แผ่นอะครับ แต่ก่อนมันมี แค่ 2 แหละท่าน พอดีมันเสีย แล้วรอเครม นานโครตๆ ซินเนค ตอนของไม่มี รอเกือบ 3เดือน เลยไปถอยมาใหม่ ปัจจุบันมันเลยมี 4 แต่ก็ดี เวลาโหลดหนังมา ไรท์พร้อมกัน 3เครื่อง (HDD 3 ตัว)

Comment

ง่า

Comment

อย่างใหญ่ ไม่เย็นไม่รู้ว่าไรแล้ว

Comment

ทำฝาข้างให้สูงหว่าเดิมช่ายมะงับนั้น ^^?

พัดลม 25cm หาซื้อไหนอะงับ + เท่าไหร่อะ ^^?

Comment

พัดลมซื้อที่ไหนอะท่าน

Comment

Originally posted by sc
                อย่างใหญ่ ไม่เย็นไม่รู้ว่าไรแล้ว
                ผมว่ามันเย็นเท่าเดิม ตอนใช้ 12 cm 2ตัวเลยนะครับ แต่ผมอยากได้ตัวเดียวใหญ่ๆ มันต่างกับ 12 cm 2ตัวตรงที่มันเย็นทั่วถึงหมด + แรมไปด้วย

Originally posted by Teardrop View Post
                ทำฝาข้างให้สูงหว่าเดิมช่ายมะงับนั้น ^^?

พัดลม 25cm หาซื้อไหนอะงับ + เท่าไหร่อะ ^^?
                ป่าวครับ แค่ซื้ออคิลิคมาตัดใหม่เอาเลยขนาดเท่าเดิมครับ

ส่วนพัดลม http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=134079

Originally posted by malosamoae View Post
                พัดลมซื้อที่ไหนอะท่าน
                ตาม rep บนเลยครับ

Comment

โหลงทุน *0*

Comment

ใหญ่ได้ใจคับ

Comment

เครื่องบินเจ็ทเหรอครับนั่น
                      มันเย็นลงเยอะไหมครับ
                      อย่างใหญ่เลย

ว่าแต่รอบพัดลมมันเท่าไหร่ครับ ?
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                        เครื่องบินเจ็ทเหรอครับนั่น
                        มันเย็นลงเยอะไหมครับ
                        อย่างใหญ่เลย

ว่าแต่รอบพัดลมมันเท่าไหร่ครับ ?
                        พัดลมมันใหญ่เลยบังความสวยของซิ้งกับแรมไปเลย แต่ชอบพัดลมใหญ่ๆ อะแนวดี

เย็นลงใหม่ไม่แน่ใจ ลืมวัด อุณภูมิ ของ MB ก่อนเปลี่ยนครับเพราะแต่ก่อนใช้ 12cm 2ตัว แต่มันจะเป่าแค่ ซิ้ง กับ vga ตัวนี้มันเป่าทั้งบอร์ดเลย

รอบพัดลมไม่ทราบครับ มันไม่มีสายวัดมาด้วยเป็นสาย 12v 2เส้นครับแบบเสียบกับหัว psu อะ

แต่ผมว่าน่าจะราวๆ 700-800rpm เท่านั้นละครับ จาก เสียง + ความเร็วในการหมุน + ความมั่ว เพราะเงียบมาก ลมเย็น

รอบน่าราวๆ นั้นแหละ เพราะตัว พัดลมของ เคส TT Armor ที่พัดลม 25 ก็ ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
                        X