Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ninjaนี่สามารถใส่กับบอร์ดและเคสนี้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ninjaนี่สามารถใส่กับบอร์ดและเคสนี้ได้ไหมครับ

คือว่ากำลังมองๆคอมพ์ชุดใหม่อยู่แล้วก็จะดแจงได้ว่าจะใช้บอร์ด Asrock ALiveNF6-VSTA ใส่แรม2แถวแบบDual Chennel แล้วใช้H/S Schyet Ninja มันจะใส่ลงไหมครับ ติดอะไรหรือเปล่า

แล้วถ้าใช้กับเคสThermal Take Mamboจะใส่ได้ไหมครับ Heatsinkจะชนฝาเคสไหม จะปิดเข้ารึเปล่า
    TT Mamboมีขนาด 430.3 x 200.2 x 502.2 mm(สูงxกว้างxยาว) ข้อมูลครับ>>
    http://www.thermaltake.com/product/C.../vc2000bns.asp

แบบว่ากลัวมันติดฝาเคสเหมือนตอนใช้Silent Towerอ่ะครับ เพราะตอนนั้นเคสเล็กมาๆเลย ทำให้ต้องเจาะอะคลิลิกให้Heatpipeโผล่พ้นฝาเคสได้มันเลยเป็นแบบเนี้ยครับ คราวนี้ไม่เอาแล้วน้า~

ปล.ถ้าคิดว่าผมตื่นเช้าล่ะก็... จริงๆผมยังไม่ได้นอนเลยครับ หาข้อมูลประกอบคอมพ์อยู่

กาแฟสักแก้วจะทำให้หัวลื่นครับ

Comment

ใส่ได้ครับ เทียบพัดลมหลังที่เป็น 120m จะได้ใส่ได้เหลือๆด้วย เพราะผมเองก็ใช้แต่เป็นเคส CM AMMO533

Comment

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากๆครับ

เรื่องเคสเคลีย์ไปแล้วว่าใส่ได้แน่ ส่วนเรื่องใส่กะMainboardเนี่ยพอใส่แล้วมันจะติดกับRAMจนใส่ไม่ลงหรือเปล่าครับ อันนี้กังวลจริงๆนะเนี่ย

Comment

ง่าๆๆๆ Schtye Ninjaใส่กับ Asrock NF6G-VSTA ในกรณีที่ใส่แรม2แถวได้ไหมคร้าบบบ ถ้าไม่ได้มีตัวไหนแนะนำไหมครับ

Comment

Working...
          X