Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมีปัญหา เสียงดังกึก แล้วก็ค้างไปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมีปัญหา เสียงดังกึก แล้วก็ค้างไปครับ

เป็นปัญหาของเครื่องเพื่อนนะครับ

ช่วงๆแรกๆ ใช้งานอยู่ แล้วจะได้ยินเสียงกึกๆ เหมือนเสียงฮาดดิสน่ะครับ แล้วเครื่องก็ค้างไป

หลังสุดนี่ เครื่องจะรีสตาทตอนที่บูตเข้าวินโดว์ยังไม่ทันเสร็จเลย ผมเลยเอาฮาดดิสไปเคลม ได้ตัวใหม่มาละ

ใช้ได้อยุ่พักนึง นี่เป้นอีกแล้วครับ แต่เป็นอาการรีสตาทตอนที่บูตเข้าวินโดว์เสร็จแล้ว โหลด msn เสร็จปุ๊บ จะรีสตาทเองเลย

งงมากเลย เป็นไปได้ไหมครับว่าจะเป้นที่ power supply

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ power supply จ่ายไฟเน่า เลยลองเปลี่ยนเอา dtech ใส่ไปดุ ปรากฏว่าก็ไม่หายครับ จึงยกเอาฮาดดิสไปเคลมแทน

คิดว่าเป้นที่อะไรครับ T^T

ขอบคุณมากครับ

ผมว่าน่าจะ Ram มากกว่านะครับ
    Ram อาจจะเสีย บ้าง Chip หรืออาจจะ CPU ร้อนเกินครับ
    ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ มันหลายสาเหตุ

ปล.รอท่านอื่นมาตอบครับผม ^^

Comment

hddที่เคลมมา ได้ใหม่เลยรึเปล่าครับ
      เพราะมันมีเสียง หรือหัวไฟไม่แน่น
      ไม่งั้นลองถอดสายไฟของออุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นออกไปก่อน เช่น หลอดไฟแต่งเคส ซีดีไดร์ฟ พัดลม FDD การ์ดรีดเดอร์ เพราะอาจจะไฟไม่พอก็ได้ หรือมีอุปกรณ์บางตัวเกิดปัญหา

Comment

ของผม ซื้อมาประมาณ 2อาทิตย์ ก็ดังเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร
        ก็เลยลองเครมดู ได้มาก็ดังเหมือนเดิม สงสัยได้ตัวเก่ากลับมา
        มันก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็ใช้อยู่ถึงทุกวันนี้ ขี้เกียจไปเคลม

Comment

Controler บนบอร์ดก็เสียได้นะครับ

Comment

ที่พูดมาเกือบจะซื้อคอมใหม่ได้เเล้วนะนั่น

กัดฟันซื้อใหม่เลยมั้ง ชัวด้วย

Comment

ฮารดิตแน่นอนเอาไปเคลมเลยครับ

Comment

Working...
              X