Announcement

Collapse
No announcement yet.

amd ที่ผมใช้ ท่านว่าควรเปลี่ยนได้รึยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amd ที่ผมใช้ ท่านว่าควรเปลี่ยนได้รึยัง

ผมใช้ AMD Sempron 2200+ 1.5GHz

ท่านว่า ควรเปลี่ยนไหมครับ มันมีส่วนทำให้ เครื่องแรงขึ้นรึเปล่า

และถ้าควรเปลี่ยน งบ 1500 พอมี มั้ย

ก่อนเปลี่ยน ผมว่าให้คุณทดลองคล้อกดูก่อนครับ ปรับบัสเป็น 200 จากเดิม 166
    ถ้าทำได้ จะแรงอีกนิดครับ ยืดเวลาได้อีกหน่อย

Comment

สเป็คนี้ผมเองก็เคยใช้ครับ
      ---------------------
      แต่ผมเปลี่ยนมาปีกว่าแล้วครับ
      เรื่องที่คุณถามว่า ...ควรเปลี่ยนไหมครับ มันมีส่วนทำให้ เครื่องแรงขึ้นรึเปล่า
      ควรหรือไม่ต้องดุที่การใช้งานของคุณครับ ถ้าดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ท ก็คงจะไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ครับ เพราะตัว 2200+ มันก็ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ทได้โอเคอยู่ครับ
      ถ้าเปลี่ยน ซีพียูรุ่นต่ำสุดที่วางขาย ก็แรงกว่าของคุณแทบจะน๊อครอบแล้วล่ะครับ
      ----------------------
      ถ้าเปลี่ยนเครื่องแรงขึ้นแน่ครับ
      งบ 1500 ดูแล้วลำบากหน่อยครับ
      ชุดเก่าที่คุณมี ซีพียู+เมนบอร์ด+แรม
      ลองไปลงขายให้พ่อค้าในเว็บบอร์ดมือ 2 คำนวนให้ก็ได้ครับว่าได้กี่ตังค์ แล้วบวกเงินเพิ่มขึ้นมาคุณเล่นรุ่นต่ำสุดได้หรือไม่ อันนี้ต้องลองดูครับ
      เลือกจะเปลี่ยนหรือไม่ดูที่การใช้งานของคุณเลยครับ

Comment

ท่านนัทเลนตอบซะเนียนเลยครับ

Comment

ตอบซะ ผมคิดเลยครับ 555555+

ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

Comment

ต้องดูการใช้งานครับผม ถ้าเอาไปเล่นเกม ดู Hidef ทำ 3D, ตัดต่อหนังก็น่าเปลี่ยน
            แต่ถ้างาน office, ฟังเพลง, เล่นเน็ท เอาตัวเดิมดีกว่าครับ มีงบเพิ่มแรมหน่อยก็ดี

Comment

Working...
            X