Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้าเกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้าเกิดจากอะไรครับ

ผมเปิดวินโดวอยู่ดีๆๆก็ขึ้นมา ให้เช็คอุปกรณือะไรนี่แหละ หรือผมพึ่งซื้อแรมมาใส่ คิงตัน แต่พอไปดูใน cpu-z มันกับไม่โชวยี่ห้ออะไรเลย โชวแต่ บัสกับ ความจุ

เกิดได้จากทั้งฮาร์ดแวร์และซอร์ฟแวร์มีปัญหา
    -----------------------------
    ระบบปฎิบัติการมีปัญหาก็เป็น ไดร์เว่อร์มีปัญหาก็เป็น
    คล๊อกไม่เสถียรก็เป็น ติดไวรัสก็เป็น...เฮ้อ ไมโครซอร์ฟ...
    Last edited by guru; 21 Dec 2007, 15:50:53.

Comment

Originally posted by guru View Post
      เกิดได้จากทั้งฮาร์ดแวร์และซอร์ฟแวร์มีปัญหา
      ระบบปฎิบัติการมีปัญหาก็เป็น ไดร์เว่อร์มีปัญหาก็เป็น
      คล๊อกไม่เสถียรก็เป็น ติดไวรัสก็เป็น...เฮ้อ ไมโครซอร์ฟ...
      คล๊อกไม่เสถียรก็เป็น
      ผมปรับบัสแรมไป667 แรมมันก็รับได้667นะแต่มันดันเป็นคิดว่าเป็นแรม ของปลอมแน่เลยดูไม่เป็น
      Last edited by theanchai056; 21 Dec 2007, 17:30:39.

Comment

อุปกรณ์ไม่เข้ากัน

Comment

โดยมากที่ผมเจอจะเป็นที่ แรม คับ^^"

Comment

มีจอฟ้าครับวันนี้เอง เปลี่ยน Sound จาก Audigy Value เป็น X-FI Extreme Audio จอฟ้าหนนึงตอนลง Driver หลังจากนั้นก็ปกติครับ

Comment

ของผมก้เปนครับจอฟ้า
              สวนไหย่ตอนเล่นเกมไม่เปน
              แต่จาเปนตอนดูคลิปยิ่งถ้าเปิดKMPlayerด้วยละไม่ถึงนาทีขึ้นเลยซึ่งมันอารมค้างอย่างแรงเลย
              และก้เปนตอนเปิดเวปทั่วๆ

Comment

ผมอยู่ๆกะขึ้น แรมสกปรกขึ้นจอฟ้าเลย พอเอาออกมาขัดๆ หายขาดเลยคับ เดาตั้งนานกว่าจะเจอว่าเป็นที่แรม

Comment

ดูคริปอะไรเหรอท่าน สงใสมันคงโดนเซ็นเชอร์ทั้งเรื่องละมั่ง ^ ^

แต่ถ้าเป็นผมๆก็เช็ง ดูแล้วอารมค้าง - -

Comment

^^^
                    ผมก้เลือกแบบไม่เซ็นดิคับ อิอิ

Comment

Working...
                    X