Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความเห็น AMD and Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความเห็น AMD and Intel

คือ AMD Turion 64 mobile TL-64 2.2 Ghz,1 MB L2 กับ
    Intel Core 2 Duo Ultra low voltage U7600 1.2 GHz,533 MHz FSB,2MB L2
    เมื่อเทียบประสิทธิภาพและ ความเร็วในการทำ เป็นอย่างไรครับ
    คือว่ามอง Tablet PC ของ HP ทั้งสองตัวที่ออกมาครับ เพราะดูแล้วทำไมตัว Intel มันแพงกว่ามากเลยครับ

ต้องดูส่วนประกอบโดยรวมครับ
    อย่างIntel Core 2 Duo Ultra low voltage U7600 1.2 GHz,533 MHz FSB,2MB L2
    มีเทคโนโลยีในการประหยัดพลังงาน จึงทำไห้มีราคาสูง
    AMD Turion 64 mobile TL-64 2.2 Ghz,1 MB L2 กับตัวนี้โดยรวมถือว่าดีครับแต่ต้องดูส่วนประกอบอืนๆอีก
    อย่าง RAM กาดร์จอ HD
    ต้องชั่งใจดูครับ ว่า คุณจะใช้คอมนอกสถานที่วันละกี่ ช.ม ถ้าไม่นานเอา AMD Turion 64 mobile ก็น่าจะดีประหยัดเงินได้เยอะ

Comment

Turion TL-64 แรงกว่าแน่นอนครับผม และแน่นอนกว่ากินไฟเยอะกว่าเช่นกัน
      คือต้องลองเปรียบเทียบเอาว่าจะต้องการความแรง หรือการประหยัด batt

Comment

Turion ก็มีระบบประหยัดพลังงานเช่นกันครับ ยิ่งรุ่นใหม่ๆ ในโหมดแบตเตอรี่ มันสามารถลดสปีดเพื่อประหยัดพลังงาน จากปกติ 2GHz ลดลงมาเหลือแค่ 2xxMHz ได้ (แล้วแต่โปรแกรมที่เปิดใช้งาน)

Comment

ถ้าเทียบกันที่ cpu ผมเลือก AMD Turion 64 mobile นะ แต่ถ้า ของอินเทลที่ว่าแพงกว่า

แล้ว ความจุ HDD เพิ่ม RAM เพิ่ม ฯลฯ ก็คงต้องอินเทลครับ

Comment

Working...
          X