Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยน้ำแตกมั้งครับ (ไม่ได้ลามกนะครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยน้ำแตกมั้งครับ (ไม่ได้ลามกนะครับ)

.. ผมกะคอยหลังปีใหม่ จะเริ่มหาของมาประกอบคอมเครื่องแรก ที่ประกอบเอง แต่เห็นบอร์ด ดีๆส่วนใหญ่จะใช้น้ำหล่อเย็นระบบ ทั้งบอร์ด ทั้ง CPU เลยอยากรู้ ใครเคยทำน้ำแตก รั่ว มั้งครับ แล้วความเสียหายที่เกิด มีอะไรพังมั้ง

ใช้น้ำกลั่น ซิเอามาราดก็ไม่พัง มันไม่นำไฟฟ้า

Comment

เหมือนมือถือตกนำ้ล่ะครับ ล้างเเล้วใช้ได้
      ถ้าจะให้ปลอดภัย เเตกนอกดีกว่าครับ

Comment

ขันบล็อค TT แน่นไปหน่อย ดันเกิดรอยร้าว สรุปว่าน้ำรั่วซะงั้น สุดท้ายการ์ดจอก็ต้อง..............

Comment

..น้ำที่เป็นสีเขียวนั้น เป็นน้ำกลั่น หรือเปล่าครับ เห็นมีขายในเว็ป ทีเค ที่ถาม อยากทราบประสพกาม(การณ์) ขอคุณๆที่เคยเสียวกันมาแล้วหน่ะครับ เครสคอสโม PSU มันอยู่ล่างด้วย ถ้าเกิด รั่ว หรือแตก สงสัย พังหลายชิ้นแน่ อีกอย่าง สายน้ำมันออกหลังเครส ที่บ้าน + ในห้องนอนผม จะมี สุนัข ชิซุ อยู่ 2 ตัว กลัวมันหมั่นเขี้ยว กัดสาย ขาดเข้า

Comment

ผมไม่เคยซะทีนะ ก็ผมไม่ได้ใช้ Water Block นี้น่า อิอิ

Comment

ไม่มีน้ำอ่า เรยบอกมะได้

Comment

เคยน้ำแตกเพราะความประมาณ + ขี้เกียจ = บอร์ดเจ๊ง T_T

เข็ดเลยครับ ทำดีๆ ก็ไม่รั่วแล้ว เข็ดนี่เข็ดความขี้เกียจนะครับ แต่ไม่เข็ดเล่นน้ำ แหล่ม..เย๊น..เย็น

Comment

มะก่อน ตอนเล่น ของ TT นี้ก็บ่อยเหมือนกันนะครับ แต่เดียวนี้ไม่เคยเลย

Comment

บ่อยขอรับ อิอิ เกิดจากความประมาท + ขี้เกียจล้วนๆ 555 น้ำท่วม socket บอร์ดแช่น้ำอยุ๋ราวๆ 2 ชม. ไม่รู้เรื่อง จนมันดับเอง 555

Comment

Originally posted by numz View Post
                      บ่อยขอรับ อิอิ เกิดจากความประมาท + ขี้เกียจล้วนๆ 555 น้ำท่วม socket บอร์ดแช่น้ำอยุ๋ราวๆ 2 ชม. ไม่รู้เรื่อง จนมันดับเอง 555

.. ไม่มีอะไรพังเลยเหรอครับ แช่แบบนั้น

Comment

Originally posted by Mr.TAXI View Post
                        .. ไม่มีอะไรพังเลยเหรอครับ แช่แบบนั้น

^^ ไม่ครับ ไม่เหลือ.... บอร์ด ลาโลกในบัดดล

Comment

พัดลมหม้อน้ำไม่ทำงาน>>>ร้อนจัด>>>ท่อเเตก>>>น้ำรั่ว>>>เครื่องเจ๊ง

Comment

ดูแลหน่อยครับเล่นน้ำ แตกในแล้วจะมีภาระเพิ่มขึ้น

Comment

สงสัยต้องไส่เสื้อกันฝนก่อนซะแล้วมั้งครับ

Comment

Working...
                              X