Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT ของ Chaintech กับ XFX ทำไมราคามันต่างกันตั้งเยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT ของ Chaintech กับ XFX ทำไมราคามันต่างกันตั้งเยอะ

spec เหมือนกันหรือป่าว หรือว่า Chaintech ของแถมน้อย

วัสดุ เนื้องาน ของแถม และแนวทางในการตลาดที่ต่างกัน ทำให้ราคาต่างกันครับ

Comment

น่า ก็มานต่างกันจริง ๆ นี่หน่าครับ

Comment

คุณภาพของ PCB ครับ คือพวก วงจร IC ที่ใช้มันดีกว่านะครับ แต่ถ้าไม่ซีเรียจอะไรมากคุณภาพมันก็
        ไม่ได้ต่างอะไรกันมากมายหลอกครับ เหมือนรถยุโรปกับรถยี่ปุ่น วิ่งได้เหมือนกัน

Comment

ชิ้นงานที่ออกมาครับ

Comment

ถ้าเล่นชี้ไปที่ chaintech ครับ ประกันดีคอม ราคาถูกคุณภาพไม่ต่างกัน

Comment

เหมือนรถเก๋งบีเอม 320ไอกะ คัมรี่ 2.0 นั่นแหละครับเครื่องเท่ากันทำไมราคามันต่างกัน ทั้งๆที่มันก็วิ่งได้เกิน180 กันทั้งนั้น พูดเล่นนะครับจริงๆก็อย่างที่ตอบๆกันมานั่นแหละครับ คุณภาพ-ว้สดุ-
              แบรนด์เนม -ชื่อเสียง ถ้างบน้อยซื้ออันที่ไม่แพงก็ใช้งานได้เหมือนกันครับในสภาพปกติเดิมๆนะครับ
              ไม่ได้ไปลากไปทึ้งมันอีกอะนะ

Comment

chaintech ก็ดีครับ ผมก็เคยใช้ ไม่เห็นเป็นไรเลยงับ ทนดี o\c ได้ไกลด้วยอะ

Comment

ขอบคุณคับ เห้นราคาต่างกันตัง 5 ร้อย แต่ผมก้เอาไปใช้แบบไม่ oc อยู่แล้ว คงไม่มีปัญหาไรน่ะคับ

Comment

เท่าที่ลองสังเกตุดู ของที่มาจากใต้หวัน เนื้องาน + PCB จะดีกว่าของที่มาจากจีน

Comment

Working...
                    X